duck_lee

Mình thấy để học giỏi một môn nào đó thì trước hết phải có lòng đam mê, bạn phải thực sự thích nó. Dù khó khăn đến mấy, chắc chắn bạn sẽ có cách để vượt qua. Còn nếu không thích mà phải học một cách miễn cưỡng thì kết quả sẽ không được như bạn mong muốn. Ngoài những kiến thức học từ thầy cô, bạn bè, bạn có thể tự học bằng nhiều cách như: xem phim bằng tiếng Anh, tham gia các câu lạc bộ của những người chung sở thích, nghe nhạc, tìm cơ hội giao tiếp với người nước ngoài. đọc những câu chuyện ngắn, truyện cười bằng tiếng Anh, hay thậm chí trông thấy một biển hiệu hay poster có những từ tiếng Anh mà bạn không biết, bạn cố gắng nhớ lại và tra từ điển...Nói túm lại là học tiếng Anh mọi lúc mọi nơi, để nó đi vào đầu mình một cách tự nhiên nhất. Một cách nữa là bạn có thể theo học tại các trung tâm tiếng Anh có uy tín để các thầy cô hướng dẫn mình đi theo phương pháp hiệu quả nhất, mà không tốn quá nhiều thời gian. Bạn có thể tham khảo thông tin và đến học tại trung tâm anh ngữ ILI Address: 22C Trường Sơn – phường 15 – quận 10 08.66.83.83.75http://www.ilivn.edu.vn/vi/contact-us

Các chủ đề có liên quan khác