ga_con85

NewStar con gái mình đang học là nằm trên đường Liễu Giai kéo dài, phía gần đường Hoàng Hoa Thám ấy, số b/n thì mình không nhớ nhưng đối diện với Sân vận động Quần Ngựa.
Điện thoại: 3.761.5055, hình như Mr. Đạt phụ trách các lớp TA trẻ em thì phải.
Học phí: 149$/khóa 24 buổi, mỗi buổi 2h. Mỗi khóa khoảng 6 tháng.
Lớp con gái mình cũng có 1-2 bé trai khoảng 4t, cứ bố mẹ dẫn đến học là khóc rầm rĩ, bố mẹ vẫn cứ đẩy con vào lớp Tiếng anh trẻ em học ở đâu tốt? . Theo mình cần làm công tác tư tưởng trước với bé từ ở nhà để bé sẵn sàng đã. Nếu cần, bố hay mẹ có thể ở lại trong lớp với bé 1-2 buổi đầu nếu bé quá nhát (họ cũng chấp nhận đấy). Nhưng chỉ vài buổi đầu thôi, chứ thực ra bố mẹ vào lớp làm các con (và cả giáo viên) cũng không tự nhiên lắm Cảm nhận chung là:

Phong cách, thái độ của quản lý và nhân viên là ổn, đàng hoàng, thân thiện, tạo cảm giác tin cậy, làm việc nghiêm túc.

Con mình học từ đầu đã rất thích. Lớp có 1 GV NN và 1 trợ giảng, nếu bạn gì thấy cô trợ giảng chưa được chỗ nào theo mình cũng nên góp ý cụ thể là cô ntn với phụ trách. Cô trợ giảng cần giúp các bé không sợ GVNN (do bất dồng ngôn ngữ thôi chứ đa phần GV NN có cách tiếp xúc trẻ con làm chúng rất thích); giải thích khi các bé không hiểu, chuẩn bị bài giảng (phụ kiện) giúp GV, trông chúng trong giờ giải lao... Nếu muốn biết cô ntn, cứ hỏi thử con mình, nhìn mặt cô, thái độ... Nhưng cũng không cần đòi hỏi quá (theo mình), chỉ cần xem có những cái nào không thể chấp nhận được thì nên góp ý.

Con mình hồi đầu cũng rụt rè, đi vài buổi đã thấy ô hô a ha la hét, giờ thì sau 1 năm lớp 1 nữa cũng có vẻ tự tin hơn nhiều. Ngoài ra mình còn biết một địa chỉ học tiếng Anh cho các bé từ 4-6 tuổi này:
Trung tâm APOLLO: có 3 địa điểm: Lê Văn Hưu, 176 Thái Hà và Hoàng Quốc Việt.
Thời gian học: tuần 2 buổi: T3 từ 17h30-19h00; T7 từ 15h30-17h00
Khai giảng: 17/6 ( T7 tuần sau )
Học phí: 40$ cho 4 tuần học ( chưa bao gồm tài liệu ), 100% giáo viên bản ngữ.
Lớp mẫu giáo không phải kiểm tra đầu vào.

hè này cả nhà em đi học ở trường Quốc tế Đông Dương. Papa thì học lớp Phong thuỷ ( tiến sỹ người Trung Quốc dạy), anh trai học Mỹ thuật còn em út thì học tiếng Anh. Thấy các bé cũng thích thú và hào hứng đi học lắm. Các mẹ các chị cũng thử tham khảo xem sao nhé, nhiều chương trình cho các bé yêu lắm. http://ici.edu.vn/?direct=455c6d31e7e5e49f8dea243641ca29f2&column=383&nID=347&lang=Vn

minhphuong_1302

mình thì đang cho con học tại EQuest 116 Cống Quỳnh đó thấy chất lượng và cách dạy ở đay tốt lắm, họ chú trọng nhiều về kỹ năng hơn nên con mình nó mau biết nói hơn và dạn dĩ hơn nữa. Lúc trước cũng có học qua những chỗ khác nhưng chưa thấy hài lòng bằng trung tâm EQuest này các bà mẹ nên đến thẳng trung tâm để biết thêm thông tin học cho con mình, có như vậy thì mình mới hiểu rõ về chỗ học mà mình muốn gửi gắm con mình chứ

tianangnho_hn

Nếu bạn ở tp.HCM và có khá giả về kinh tế thì nên cho bé học ở ILA vì chất lượng rất tốt và tạo căn bản cho trẻ, môi trường học tập dễ tiếp thu và giúp trẻ năng động.Mời bạn ghé thăm: FNC

Mình có cháu lớn 13 tuổi, đang học trường trưng vương va cháu nhỏ 8 tuổi, đang học tràng an, mình cũng là giáo viên. Hiện nay mình đang cho 2 con theo học tiếng Anh tại Anh ngữ London,đich chỉ ở 224 phố Xã Đàn, các cháu nhà mình học ở đây lâu rồi, chất lượng và giá cả hợp lý, thông thường học tổ chức lớp học 3 tiếng đồng hồ, bố mẹ đưa đón đỡ vất vả, trong giờ học, họ dạy đan xen học tiếng anh, học hát tiếng anh, tập thể dục trên nền nhạc bài hát tiếng anh, và một tháng có một buổi học với thầy giáo nước ngoài, con mình học rất thích, có hôm học cho vẽ tranh rồi dưới hình vẽ đó, họ hướng dẫn các cháu viết từ vào,nói chung cách làm của họ phong phú, taoh hứng thú cho con trẻ bạn ạ, bạn nên tham khảo xem thế nào, số điện thoại của london là 35720245.

hoangyenngothuy

Mình đã cho con học thử ở apolo nhưng cuối cùng phải nghỉ thôi vì học phí cao quá, học tiếng anh không thể biết ngay trong một năm mà đòi hỏi phải nhiều năm nên mình cũng lựa chọn London với mức học phí hợp lý hơn. 1500000 cho 4 tháng, phòng học ở đó có điều hoà, mình đã ngồi học cùng con vài buổi, thấy giáo viên cũng nhiệt tình lắm, các cô giáo trẻ và chưa nhiều kinh nghiệm lắm nhưng được cái là phát âm rất hay, họ phát âm bằng "họng", điều đặc biệt là họ được đào tạo bài bản nên cách truyền đạt rất sinh dộng, bài giảng của cô giáo được thiết kế trên máy nên có từ là có hình ảnh ngay, cu cậu nhà mình thích lắm. chị cứ cho con đến học thử xem sao, con mình học ở 35 chùa láng

synyoen

Chị thử vào trang web này tham khảo nhé !!! www.tienganhtreem.com . Em thấy chỗ này cũng được lắm đấy

Prewitt

Mình đang học khóa tiếng anh tổng quát ở CleverLearn chỗ đầu phố Vạn Bảo đối điện với đường ngọc khánh ý, mình thấy trẻ em học ở đó nhiều lắm mà chủ yếu dạy tiếng anh cho trẻ em, bạn thử tìm hiểu trung tâm đó xem sao nhé: www.clv.vn

phuonglinh1411

về tiếng anh trẻ em thì chị có thể tham khảo trên trang web của trung tâm tiếng anh ETC. ở đó dạy tiếng anh trẻ em khá tốt đấy chị ạ . www.tienganhtreem.com

uyen_sp1

Mình thấy mấy kháo tiếng Anh thiếu nhi bên EQuest được mọi người bàn luận xôn xao mấy hôm nay, hình như đang có chương trình khuyến mãi và chương trình giảng dạy cũng khá đặc biệt nên được nhiều phụ huynh quan tâm. http://www.equest.edu.vn/khoa-hoc-hcmc/ Trẻ được học với người bản xứ để có phát âm tốt. Trẻ được tham gia, thể hiện tài năng sử dụng tiếng Anh của mình thông qua các trò chơi, bài hát, chuyện kể, phim ảnh bằng tiếng Anh, qua đó giúp trẻ phát huy được khả năng tư duy và tính sáng tạo. Những cuộc nghiên cứu gần đây cho thấy trẻ được học ngoại ngữ thường có khả năng tuy duy tốt hơn. Chính vì vậy mà phụ huynh đều chăm chút đến việc học tiếng Anh của trẻ.

Các chủ đề có liên quan khác