mrlinhadl

dùng soft của windows 7 mấy bác hướng dẫn dùm gộp ổ D này vào ổ C với.

ổ D bên cạnh ổ C mình xóa rồi! Khi click chuột vào ổ C nó bị ẩn dòng Extend volume... thì làm sao mà gộp được???

hết cách với nó rồi hix hix

ĐÃ Gộp được

cách làm đơn giản của mình, an toàn tuyệt đối:

download: Acronis Disk Director Home 11.0.2343 update2 về + seria key

sau đó vào chương trình chuyển ổ D thành primari xong rồi thì tắt chương trình. cuối cùng vào Disk mângement như hình trên của win7 tiến hành bấm chuột phải vào ổ C và chọn Extend volume...

đợi xem thành quả tuyệt vời!

trongduc_dt

up top. up như chưa từng được up! đá top như chưa từng được đá

mấy bác không giúp được thì sờ pam vài phát lên top dùm với. then kìu

minhluanvn2006

chứng tỏ khi bạn chia ổ đĩa thì bạn tách ổ d ra từ 1 ổ khác chứ không phải ổ C rồi. không phải ổ nào cũng gộp chung với nhau được đâu.

trường hợp của bạn nếu bạn không gộp vào ổ c được thì mình nghĩ sẽ chác chắn gộp được vào 1 ổ khác mà trước đây 2 ổ đó là chung từ 1 ổ tách ra

luulymattim

Trước tiên định dạng ổ đó. Sau đó, dùng MiniTool Partition Wizard, EASEUS Partition Master, Partition Magic,... để gộp (Merge) chúng lại.

huynh_bao5

cái này you còn bước delete partition nữa, rùi sau đó cái extend nó hiện ra thôi, you làm thử đi delete rồi mà cũng không được

haiga9109

chứng tỏ khi bạn chia ổ đĩa thì bạn tách ổ d ra từ 1 ổ khác chứ không phải ổ C rồi. không phải ổ nào cũng gộp chung với nhau được đâu.

trường hợp của bạn nếu bạn không gộp vào ổ c được thì mình nghĩ sẽ chác chắn gộp được vào 1 ổ khác mà trước đây 2 ổ đó là chung từ 1 ổ tách ra có nghĩa là không gộp vào ổ C được hả?? đúng là mình tách ổ D ra 2 rồi chuyển dữ liệu sau đó delete ổ D

Taji

dùng EASEUS Partition Manager xóa ổ D rồi nhập dung lượng trống vào ổ C. xài trên windows luôn

em_style_lovely

1 phần mềm phân vùng ổ cứng tốt nhất đó là : acrosnis disk home

bạn dùng cái này ccos trong mấy đĩa hiren boot nhé

chia ổ gộp ổ không bị mất dữ liệu

pe_fuc_map

+ xóa đi

+ tạo ổ mới định dạng kiểu Primary

+ thử gộp lại xem

+ Nếu không gộp được thì lại xóa đi và mở rộng ổ C ra

Các chủ đề có liên quan khác