Tina_Huynh

các bạn ơi làm ơn giúp mình với, sau khi cài và chơi thử game FEAR Online thì khi vừa vào game thì màn hình mình bị nháy 1 cái rùi nó tự dịch chuyển qua bên phải 10 cm, tức là tính từ trái qua thì sẽ có 10 cm màn hình đen xì, còn bên phải màn hình ( chỗ hiển thị đồng hồ ) bị biến mất vì nếu màn hình co lại thì sẽ thấy nhưng đây là nó biến mất cơ. Mình dùng chức năng chỉnh màn hình của monitor thì mình thấy nó hiển thị là vẫn đặt màn hình ở trạng thái cân bằng 50-50, mình chỉnh hết cỡ sang trái thì màn hình cũng không về như bình thường được mà vẫn thiếu tầm 5cm đen xì, mình muốn nhờ các bạn chỉ giúp mình chỉnh lại màn hình của mình trở lại như bình thường mà không dùng cái nút chỉnh của monitor (có chỉnh = monitor cũng không tác dụng nhiều).

P/s: mình dùng chức năng reset của monitor thì thấy màn hình trở lại bình thường rồi nhưng khi vào chơi game thì nó lại bị lệch ra như sau khi chơi FEAR Online ấy, trước đấy tớ chơi game thì nó hoàn toàn bình thường nhé.... làm ơn giúp mình với

Mình chỉ muốn dù không chơi game hay chơi game thì màn hình của mình nó vẫn luôn ở chính giữa 1 cách cân bằng chứ không phải như bây giờ ( mình dùng screen solution chỉnh phân giải to nhỏ thì nó cũng sẽ bị chuyển dịch như lúc chơi game các bạn ơi )

Các chủ đề có liên quan khác