HAKUNA_MATATA

PC mình đã ghost thử rất nhiều bản từ XP cho đến WIN7 nhưng tốc độ copy từ USB sang ổ cứng rất là tốc độ, So với các máy khác thì thua gấp 5 lần, còn copy từ PC sang USB thì khỏi bàn, có 1GB mà ngồi uống hết ly cf đọc song tờ báo chưa xong @@. Điều này là *** chấp nhận được các bạn ạ. Ổ cứng còn chạy ngon lành mà không biết điều gì quyết định tốc độ này nữa, Mình sài usb transcend jetflash 500 8gb copy rất nhiều máy tính và tốc độ cực nhanh khi copy từ USB sang. nhưng đến máy nhà mình thì kô hiểu sao chậm quá.

các bạn có ý kiến gì xin cho tham khảo, bàn luận. Tks.

Ashkii

Có lẽ do cổng USB trên PC thôi... mượn usb của ai test thử? mình có nhiều usb mà, cái nào củng thế

hiennhe187

Cài tuần tự đi thím ghót ghót mình có cài win7 gốc để check rồi vẫn thế, nên mình dùng mấy bản ghost trên mạng khoái mấy cái giao diện đẹp

duxi1511

nhiều như chuẩn ÚB của bạn chắc là 2.0 2.0 thì sao nhỉ? 900kb mà copy ái kia sao chấp nhận? Bạn thử quét virus chưa?

Kolton

Bật chế độ Better Perfomance của USB lên là nhanh liền. bật như thế nào bạn, chỉ giúp đi bạn

member12a9_2008

còn tùy vào cái cục bác copy nó như thế nào nữa

ví dụ có 2 thư mục cùng có dung lượng là 4gb

- thư mục 1 gồm nhìu file nhỏ

- thư mục 2 chỉ có 1 file nặng 4gb

vậy thì đương nhiên lúc bác copy 2 thư mục này vào usb thì thư mục 2 mất ít thời gian hơn

tất nhiên điều này chỉ là tương đối, còn tùy thuộc vào chuẩn usb 2.0 hay 3.0, usb đã xài lâu hay chưa?,...

kiến thức có hạn, có gì sai các bạn cứ gạch cho em mau lớn

Thân

Các chủ đề có liên quan khác