duydung_dao85

Đây là một bài văn của một học sinh lớp 4 , bạn tham khảo và thêm ý. Nhà em có nuôi một con chó lông xù, màu trắng. Em rất thương nó và nó cũng rất mến em. Mỗi khi đi học về, nó lúc nào cũng quấn quýt bên em. Đây là loại giống chó Nhật, em đặt tên nó là Lucky. Khi mới về nhà, Lucky khoảng hai tháng tuổi, đến nay đã qua hai mùa giáng sinh. Bây giờ chú chững chạc, ra dáng “người lớn” lắm, cao đến đầu gối em. Đầu chú to gần bằng trái bưởi, trên đầu còn có một cái xoắn màu đen trông rất xinh. Cái mũi nhỏ ươn ướt màu đo đỏ nho nhỏ xinh xinh. Hai con mắt long lanh như hai hột nhãn. Cái mõm màu trắng bệt, dài khoảng mười xăng-ti-mét. Chú khoát lên người bộ lông trắng muốt từ trên xuống dưới. Lucky thích tắm lắm nên bộ lông chú rất sạch sẽ, mượt mà và êm dịu… Lucky rất khôn ngoan, không bao giờ cắn người hay gặm phá đồ vật. Chú như một người bảo vệ rất giỏi, đã nhiều lần giúp ba em bắt trộm. Cả nhà em đều quý Lucky, nhờ có chú mà gia đình em không sợ trộm nữa, đêm nào cũng được ngon giấc. Em sẽ chăm sóc Lucky thật tốt, xem Lucky như một người bạn thân của mình…

Misu

Trích dẫn:Từ bài viết của kimlongkhanhĐây là một bài văn của một học sinh lớp 4 , bạn tham khảo và thêm ý.Nhà em có nuôi một con chó lông xù, màu trắng. Em rất thương nó và nó cũng rất mến em. Mỗi khi đi học về, nó lúc nào cũng quấn quýt bên em. Đây là loại giống chó Nhật, em đặt tên nó là Lucky. Khi mới về nhà, Lucky khoảng hai tháng tuổi, đến nay đã qua hai mùa giáng sinh. Bây giờ chú chững chạc, ra dáng “người lớn” lắm, cao đến đầu gối em. Đầu chú to gần bằng trái bưởi, trên đầu còn có một cái xoắn màu đen trông rất xinh. Cái mũi nhỏ ươn ướt màu đo đỏ nho nhỏ xinh xinh. Hai con mắt long lanh như hai hột nhãn. Cái mõm màu trắng bệt, dài khoảng mười xăng-ti-mét. Chú khoát lên người bộ lông trắng muốt từ trên xuống dưới. Lucky thích tắm lắm nên bộ lông chú rất sạch sẽ, mượt mà và êm dịu… Lucky rất khôn ngoan, không bao giờ cắn người hay gặm phá đồ vật. Chú như một người bảo vệ rất giỏi, đã nhiều lần giúp ba em bắt trộm. Cả nhà em đều quý Lucky, nhờ có chú mà gia đình em không sợ trộm nữa, đêm nào cũng được ngon giấc. Em sẽ chăm sóc Lucky thật tốt, xem Lucky như một người bạn thân của mình… bài này hơi ngắn, và mình thấy trong bài văn không nêu lên nhìu tình cảm của bạn vs con vậtThank về bài văn của bạn!

Các chủ đề có liên quan khác