kebaothu90

Máy mình tự có nhưng xuất hiện 1 số chữ màu xanh và bị gạch chân, và khi rê chuột lên thì xuất hiện 1 bản quảng cáo lạ. các bạn khắc phụ hộ mình với nha.

- Mình có dùng Cr+ nhưng test thì không bị như vậy. Mới đầu mình tưởng chỉ có 4rum vnz bị thôi, mình vào bkav cũng bị tình trạng tương tự.

- Hình như vào các 4rum mới bị thôi các bạn à, dưới đây là hình mình chụp tại vnz và bkav. Mong các bạn khắc phục hộ mình với

bác dùng add-ons chặn quảng cáo thử đi, mình dùng nó thì có thấy cái quảng cáo nào ở VNZ này đâu

Torn

dùng adblock plus... xem có được ko?

kiếm phần mềm quét SpyHunter, Mbam, eset thử xem

AH_HA

bác dùng add-ons chặn quảng cáo thử đi, mình dùng nó thì có thấy cái quảng cáo nào ở VNZ này đâu dùng adblock plus... xem có được ko?

kiếm phần mềm quét SpyHunter, Mbam, eset thử xem em đang bật Adbloock đây thôi. nó không phải quản cáo thông thường đâu ạ.

e thử vào 4rum bằng gg trên máy bạn khác nhưng không bị hiện tượng như em! khi click vào nó dẫn tới 1 web giã dạng như Adube để cập nhật, em bấm cập nhật thì bị Avast Pro báo nhiễn Win32 ...

Mình vừa tuyên chiến với nó đây! Nó tài lắm! Bao nhiêu vòng vây để bảo vệ. Nhiều chương trình được cài thêm. Viết ra dài dòng lắm. Chẳng những nó lừa bạn để cài update Java mà nó còn cài thêm hàng đống "ôn binh" vào máy bạn, làm bạn vào Web chậm, tắt máy và khởi động máy chậm cực kì.

Bạn tạm giải quyết theo các cách sau:

1. Dùng Malwares Anti quét máy xong khởi động lại:

Malwarebytes Anti-Malware 1.75.0.1300 Pro Final + key.rar (9.9 MB)

2. Dùng phần mềm gỡ cài đặt bạn có để gỡ những chương trình lạ vừa được cài vào máy. Nếu bạn không biết thì tìm phần mềm nào có tên SW-Booter, Save on thì gỡ.

3. Tắt Startup và Services có liên quan đến SW-Booter và những tiến trình lạ.

4. Vào trang chrome://extensions/, tìm đường dẫn của Save on, Save oon (nó là tiện ích mở rộng). Bạn mở thư mục chứa nó để đó. Sau đó bạn click vào biểu tượng Xóa khỏi Chrome rồi quay lại xóa thư mục này.

5. Tiếp tục vào Program file tìm xóa Folder Save on, Save oon.

6. Chạy chương trình dọn rác dọn sạch trình duyệt, chỉ chừa lại Save Passwork. Dọn thêm Registries.

7. Bạn có thể dùng thêm Search của windows để xóa tàn dư của SW-* và Save on, Save oon.

Bạn thực hiện đúng cách thì mới thoát khỏi cái Save on này chứ nếu không cho dù bạn đã Xóa khỏi Chrome nó vẫn... sống nhăn...

iam_iam_hihi

dùng adblock plus và kèm theo cái này nữa cái link đó dùng như nào bạn?

bibong0205

Mình vừa tuyên chiến với nó đây! Nó tài lắm! Bao nhiêu vòng vây để bảo vệ. Nhiều chương trình được cài thêm. Viết ra dài dòng lắm. Chẳng những nó lừa bạn để cài update Java mà nó còn cài thêm hàng đống "ôn binh" vào máy bạn, làm bạn vào Web chậm, tắt máy và khởi động máy chậm cực kì.

Bạn tạm giải quyết theo các cách sau:

1. Dùng Malwares Anti quét máy xong khởi động lại:

Malwarebytes Anti-Malware 1.75.0.1300 Pro Final + key.rar (9.9 MB)

2. Dùng phần mềm gỡ cài đặt bạn có để gỡ những chương trình lạ vừa được cài vào máy. Nếu bạn không biết thì tìm phần mềm nào có tên SW-Booter, Save on thì gỡ.

3. Tắt Startup và Services có liên quan đến SW-Booter và những tiến trình lạ.

4. Vào trang chrome://extensions/, tìm đường dẫn của Save on, Save oon (nó là tiện ích mở rộng). Bạn mở thư mục chứa nó để đó. Sau đó bạn click vào biểu tượng Xóa khỏi Chrome rồi quay lại xóa thư mục này.

5. Tiếp tục vào Program file tìm xóa Folder Save on, Save oon.

6. Chạy chương trình dọn rác dọn sạch trình duyệt, chỉ chừa lại Save Passwork. Dọn thêm Registries.

7. Bạn có thể dùng thêm Search của windows để xóa tàn dư của SW-* và Save on, Save oon.

Bạn thực hiện đúng cách thì mới thoát khỏi cái Save on này chứ nếu không cho dù bạn đã Xóa khỏi Chrome nó vẫn... sống nhăn... mình đã quét qua Avast Pro tiếp đó là Adanvanced Pro mà chẳng ăn thua.

ôi dài dòng quá vậy sao ta

cái link đó dùng như nào bạn? 1. bạn click vào link đó => ctrl + A => ctrl + C

2. bạn click vào adblock plus => tùy chọn => thêm bộ lọc của bạn => chỉnh sửa bộ lọc như văn bản ... => paste cái trên vào => áp dụng các thay đổi => đóng => load lại vnz xem sao

peheo.baby

1. bạn click vào link đó => ctrl + A => ctrl + C

2. bạn click vào adblock plus => tùy chọn => thêm bộ lọc của bạn => chỉnh sửa bộ lọc như văn bản ... => paste cái trên vào => đóng => load lại vnz xem sao vẫn bị bác ơi để e thử cách trên coi sao

chandoj_c

mình đã quét qua Avast Pro tiếp đó là Adanvanced Pro mà chẳng ăn thua.

ôi dài dòng quá vậy sao ta
Vì mình tuyên chiến với nó mà, cho cài đặt thoải mái rồi diệt nên phải diệt tận gốc. Còn máy bạn nếu chỉ bị Malware Save on thì có thể đơn giản hơn. Bước nào không có thì bạn bỏ qua. Còn dấu hiệu thì như bạn đã nói: những từ được cho màu xanh lá, gạch chân 2 cái, đưa trỏ chuột vào thì hiện cửa sổ update, cài đặt công thêm trình duyệt load chậm, máy khởi động chậm khác thường.

Còn bạn muốn cách nào đơn giản thì cứ... thử...

smile_at_me_22

vẫn bị bác ơi để e thử cách trên coi sao bác quét virus, Malwarebytes Anti-Malware thử đi

mình dùng ABP nè

phu0ngthj3ugj4

cũng thêm CODE như bạn nói rồi, vừa quét Avast Pro rồi, mình thêm theme thôi chứ có cài phần mềm gì đâu.

bạn nào team hộ mình với ạ

meocat1986

mà mình dùng Anti-Malware cùng với Avast Pro có bị xung đột gì không ae??? không bác à

bác dùng Anti-Malware bản portable cũng ok đó

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
A Đánh giá hiện trạng và đề xuất biện pháp quản lý chất thải rắn tại thành phố đông hà tỉnh Quảng trị Khoa học Tự nhiên 0
D Đánh giá hiện trạng và đề xuất giải pháp nâng cao hiệu quả quản lý chất thải rắn y tế của bệnh viện đa khoa khu vực bắc Quảng Bình Khoa học Tự nhiên 0
B Đề xuất triển khai thực hiện mô hình quản lý quan hệ khách hàng tại Xí nghiệp xăng dầu Quảng Ninh Luận văn Kinh tế 0
N Nghiên cứu hiện trạng và đề xuất các giải pháp quản lý rác thải sinh hoạt tại thành phố Quảng Ngãi – Khoa học Tự nhiên 0
D Đánh giá hiện trạng và đề xuất giải pháp tăng cường bảo tồn đa dạng sinh học tỉnh Quảng Ninh : Luận Khoa học Tự nhiên 0
T Đánh giá hiện trạng nguồn lợi thủy sản huyện đảo Cô Tô, tỉnh Quảng Ninh và đề xuất giải pháp sử dụng Khoa học Tự nhiên 2
T Đánh giá hiện trạng môi trường thành phố Uông Bí, tỉnh Quảng Ninh và đề xuất giải pháp quản lý : Luậ Khoa học Tự nhiên 0
N Nghiên cứu hiện trạng và đề xuất giải pháp quản lý nước thải bệnh viện Việt Nam - Thụy Điển, Quảng N Khoa học Tự nhiên 0
M Đánh giá hiện trạng quản lý môi trường và đề xuất các giải pháp cải thiện cho Khu công nghiệp Quảng Tài liệu chưa phân loại 2
D lý luận về sản xuất hàng hóa (kinh tế hàng hóa) và sự phát triển của kinh tế hàng hóa ở việt nam hiện nay Môn đại cương 0

Các chủ đề có liên quan khác