các bạn cho m hỏi có cách nào thu wifi bằng laptop rồi phát lại wifi đó qua laptop k nhỉ?

chỗ m có mạng wifi nhưng đt bắt yếu quá, bắt laptop ngon lành bác nào biết chỉ mình cái nhé

anh_emlagi

đang sài connectify pro sài ngon lành

test đi ý bác kia là vừa thu vừa phát...chứ connectify chỉ phát thôi.....

còn đối với chủ pic nè...nếu máy bạn làm được như vậy thì cái card wifi trong máy bạn kiểu gì cũng đi sớm thôi

nnbalinh

theo em thì không có cách nào đâu bác ạ.vì không thể vừa thu và vừa phát trên 1 angten được ạ

teddy_nhojbong

mình cũng đã thử nhiều cách nhưng khi phát wifi, láp tự động kết nối với wifi phát từ láp và ngắt với wifi đang xài làm mất mạng vậy là kết nối không dc, hay là phát dc nhưng khi connect không thễ truy cập dc internet

vosac_daisu

ý bác kia là vừa thu vừa phát...chứ connectify chỉ phát thôi.....

còn đối với chủ pic nè...nếu máy bạn làm được như vậy thì cái card wifi trong máy bạn kiểu gì cũng đi sớm thôi thì phải dùng laptop để thu wifi chứ bạn rồi dùng connectify phát lại cho điện thoại. Do điện thoại bắt sóng wifi yếu hơn laptop. Nhưng connectify nên tải bản cũ mấy bản mới sau này dễ bị lỗi lắm

chunghoanggiang

Mua một cái repeater là mọi vấn đề được giải quyết ghê...pac biết tác dụng của nó là làm gì ko? và nó có thể giúp bạn kia ở đặc điểm nào

phuocli2005

cái đó chỉ phát thôi chú Ai nói với bác vậy ???? Nó chỉ phát khi chọn cấu hình nó dưới dạng AdHoc thôi nhé , đặt Access Point WPA2-PSK vẫn thu phát bình thường nhé ~~. Bác thử cập nhật Driver của bác lên mới nhất rồi vào connectify xem nó mất chữ "AP not Supported" chưa rồi chọn lại Access Point WPA2-PSK xem nó có vừa thu vừa phát được không nhé Phán bừa ...

Matto_Grosso

không thể. Bạn tưởng tượng trên một ống nước 2 dòng nước ngược chiều nhau thì sao mà chạy bạn này nói đúng...mà nếu có chạy được thì ống nước cũng vỡ tan vì sao nhỉ? bơm cả 2 đầu chẳng tuột ra máy tính cũng hỏng luôn chứ

Bạn dùng usb 3g rồi phát qua wifi, hay dùng mạng dây rôi phát qua wifi, hay dùng wifi của máy bắt rồi phát qua usb wifi chứ sao mà 1 cái nó vừa thu vừa phát với 1 cái ăngten được. Mua 1 cục router về mà dùng

không thể. Bạn tưởng tượng trên một ống nước 2 dòng nước ngược chiều nhau thì sao mà chạy bạn này nói đúng...mà nếu có chạy được thì ống nước cũng vỡ tan vì sao nhỉ? bơm cả 2 đầu chẳng tuột ra máy tính cũng hỏng luôn chứ Ôi, máy mình vừa phát wifi vừa thu liên tù tì mà vẫn chưa vỡ đây này Hơn một năm rồi đấy

Các chủ đề có liên quan khác