sayonara_anata

Ai chỉ em với, em mới mua con chuột không dây, mấy hôm trước chạy bình thường. Hôm nay dở chứng k di được, hay có di được thì nó như bị hút lên trên góc trên màn hình k kéo xuống được, trong khi em lăn bi và click thì vẫn bình thường. Sau đó em lấy con chuột có dây cũ ra cắm thì lại dùng bình thường.

Cho em hỏi như thế là lỗi do máy hay do chuột? Em dùng Win8 64, laptop acer. Hic

diaryofprincess

rút ra cắm lại xem

trước chuột mình cũng bị thế cứ dùng 1 thời gian là nó cứ trôi chuột về 1 góc, rút ra cắm lại lại dùng được tiếp

xvav92x

rút ra cắm lại, không được thì mua chuột mới chứ mấy cái này khó sửa lắm

hllc_yeuanh

chuột không dây bình thường nó không được nhậy rất tốn bin trước mình dùng cũng bị vậy bạn lấy quyển vở rở đôi quyển vở ra làm đế lót

Osbert

tui có con chuột Logitech M305, bụng con chuột có biểu tượng unifying (dấu sao), cục thu của nó là nano receiver thường (ko có biểu tượng dấu sao). tui đã thử Pair M305 với một unifying receiver thì đã kết nối được với M305, nhưng sau đó thì khi quay lại kết nối với cục thu receiver thường không được nữa (mặc dù tui đã unpair với unifying receiver).

Xin hỏi các bạn có cách nào khắc phục không?

Radmund

đấy là dấu hiệu báo pin yếu

nếu bác mua pin loại tốt như Duracell (~20k/đôi), Energizer(~30k/đôi) hay Evolta (~50k/đôi) gắn vào thì dùng dc từ 3 - 6 th

nếu bác mua pin con thỏ (3k/đôi) thì dc độ 1 tuần

Các chủ đề có liên quan khác