heoxinh_1011

tình hình là mình cài windows 8 thì báo lỗi khi thực hiện xong ở cửa số Installing windows lúc khởi động được một lúc là nó báo dòng chử thế này ; the computer restarted unexpectedly or encountered error windows

installation cannot proceed to càiwindows . click ok to restart the computer and there restart the instellation.
dịch là : máy tính khởi động lại bất ngờ hay gặp phải cửa sổ lỗi

cài đặt không có thể tiến hành cài đặt cửa sổ. nhấn OK để khởi động lại máy tính và có khởi động lại instellation.

click ok thì nó lại tiếp tục như vậy ..

trong lúc đó máy bàn mình cấu hình củng rắt cao , nhưng sao lại không cài được chứ ..mong có cách khăc phục . thanks nhiều ..

Neilan

đừng bảo là bạn bấm trực tiếp vào file install.exe để cài nhé...

Tomas

đừng bảo là bạn bấm trực tiếp vào file install.exe để cài nhé... không mình cài bằng địa windows của nó mà bạn

chery_cute_iuox

- Mình chưa rõ bạn cài đặt như thế nào? Từ đĩa, USB hay chạy trực tiếp từ ổ cứng.

- Bạn cài song song hay cài mới, partition được cài đặt mới tạo lại hay đã có sẳn HĐH.

- Quá trình cài đặt như thế nào, đang cài thì bị lỗi hay đã hoàn tất thì lỗi.

- Cuối cùng mình cũng cần biết bản windows mà bạn đang cài đặt (32bit, 64bit). cài mới vào laptop thì được nhưng vào máy bàn thì bị vậy , cài từ đĩa bản 32bit mình cài song song không được sau đó format lại thiết lập lại cài trực tiếp vẩn báo lỗi trên bạn ah

Lavan

không mình cài bằng địa windows của nó mà bạn Chụp ảnh lên thì rõ hơn.

natalielam06

trong quá trình cài windows máy bạn có bị khởi động lại đột ngột hay bị tắt nguồn (yếu pin) gì không, đây là thông báo lỗi khi đang cài đặt mà bị tắt đột ngột, bạn thử Format bằng đĩa và cài đặt lại từ đầu là được nha

Rawiella

trong quá trình cài windows máy bạn có bị khởi động lại đột ngột hay bị tắt nguồn (yếu pin) gì không, đây là thông báo lỗi khi đang cài đặt mà bị tắt đột ngột, bạn thử Format bằng đĩa và cài đặt lại từ đầu là được nha cài máy bàn không có tắt đột ngột ji cả .. cài lại rồi vẩn bị vậy

Aibne

Chụp ảnh lên thì rõ hơn. một cữa số chí có từng đó chữ htoio mà ..

tieududu_1612

một cữa số chí có từng đó chữ htoio mà .. F12 Nếu là main MSI. TAB nếu là gigabyte. Intel thì bó chiếu

tình hình là mình cài windows 8 thì báo lỗi khi thực hiện xong ở cửa số Installing windows lúc khởi động được một lúc là nó báo dòng chử thế này ; the computer restarted unexpectedly or encountered error windows

installation cannot proceed to càiwindows . click ok to restart the computer and there restart the instellation.
dịch là : máy tính khởi động lại bất ngờ hay gặp phải cửa sổ lỗi

cài đặt không có thể tiến hành cài đặt cửa sổ. nhấn OK để khởi động lại máy tính và có khởi động lại instellation.

click ok thì nó lại tiếp tục như vậy ..

trong lúc đó máy bàn mình cấu hình củng rắt cao , nhưng sao lại không cài được chứ ..mong có cách khăc phục . thanks nhiều .. Cái này không phải do cấu hình hay không mà theo mình thì bạn thử rs lại máy rồi bỏ đĩa lại vào bios chỉnh lại trong cái mục từ ATA gì đó sang AHCI xem được không nhé.

babykid852000

Cái này không phải do cấu hình hay không mà theo mình thì bạn thử rs lại máy rồi bỏ đĩa lại vào bios chỉnh lại trong cái mục từ ATA gì đó sang AHCI xem được không nhé. Mình không nghĩ do ATA vì lỗi đó chỉ có XP thôi.

TH của bạn chủ topic xin góp ý thế này:

1. Bỏ đĩa vào cài windows - chọn formast (ko chọn quick formast) - định dạng NTFS - thử cài lại xem..

2. Nếu vẫn không được làm usb boot cài hay kiếm đĩa khác thử xem.

ke_da_tinh_050

Mình không nghĩ do ATA vì lỗi đó chỉ có XP thôi.

TH của bạn chủ topic xin góp ý thế này:

1. Bỏ đĩa vào cài windows - chọn formast (ko chọn quick formast) - định dạng NTFS - thử cài lại xem..

2. Nếu vẫn không được làm usb boot cài hay kiếm đĩa khác thử xem. nhưng tại sao cài chính cái đĩa đó mà trên laptop và một cái máy bàn mà vẩn cahỵ ổn định , chỉ riêng mình mình là không được thôi ,.,. giúp mình với

bluewater200vn

Cái này không phải do cấu hình hay không mà theo mình thì bạn thử rs lại máy rồi bỏ đĩa lại vào bios chỉnh lại trong cái mục từ ATA gì đó sang AHCI xem được không nhé. máy bàn làm gì có ATA hay AHCI MÀ đổi bạn nhì ,.,.

Kameron

trong quá trình cài windows máy bạn có bị khởi động lại đột ngột hay bị tắt nguồn (yếu pin) gì không, đây là thông báo lỗi khi đang cài đặt mà bị tắt đột ngột, bạn thử Format bằng đĩa và cài đặt lại từ đầu là được nha mình cài máy bàn nên không bị tắt máy hay là yếu pin đâu bác à ,.,.

Các chủ đề có liên quan khác