Nếu bạn vẫn chơi dc một số game 3D khác ,chỉ có một số bị như vậy thì phần lớn là do lỗi của game ,mình cũng bị cái game Batfile VN (ko nhớ rõ tên ) hoài chứ gì ,chạy dc 1 lúc là treo máy phải reset bằng tay ,tuy nhiên mình vẫn chơi dc các game như Call of Duty 4 ,5,6 ,bởi vậy không phải bị treo là do máy ,do game cũng không chừng ,cũng có thể do game thiếu file gì đó nên chạy bị lỗi .cũng có thể Driver trong máy có vấn đề ..v.v... đó là do phần mềm ,còn nếu game 3D nào bạn cũng không chơi dc thì có thể do phần cứng không đáp ứng dc ,bạn coi cấu hình tối thiểu mà game yêu cầu máy mình có đáp ứng dc không nhé ,máy không có VGA rời khó mà chơi dc các game 3D bây giờ ,đặc biệt VGA onboard của Intel thì chuối khỏi tả ,game 2D có khi còn lag như điên .

1 Là : Theo kinh nghiệm về game của tui thì bạn cài thiếu file Dx nào đó ví dụ như DX10 hay dx11 gì gì đấy.

2 Là : Cấu hình máy của bạn yếu quá, chạy không nổi game 3D do chưa có vga card rời đủ mạnh để chơi.

3 Là : Bộ nguồn của bạn đang xài là đồ rẻ tiền, không cấp đủ điện cho toàn hệ thống gây lỗi như bạn đã nêu.

4 là : 1 GB ram vẫn còn thiếu đối với một số game 3D nặng.

Tóm lại : để có thể chơi mượt game 3D thì máy bạn cần

a. bộ nguồn xịn, cấp đủ điện cho toàn hệ thống.
b. vga card rời mạnh 1 chút.
c. nên xài từ 2 GB ram trở lên.
d. cài đầy đủ các file dx đi kèm theo đĩa game vô máy mới có thể chơi game đó được.

Các chủ đề có liên quan khác