a3_htk

Cho em "ngô nghê" 1 chút là 1 soft nâng cấp từ phiên bản 2.9 -> 2.9.1->2.9.2->...->3.0

Hay 1 soft từ nâng cấp từ 2.9->2.10->2.11->2.12?

Em hỏi vậy vì em định tải phần mềm học tiếng anh Grammar bản mới nhất (em nhớ trước đây rất lâu em đã có thử dùng Grammar 2.9 để học tiếng anh, nhưng vì mắc phải lý do riêng mà không dùng nữa, nay định dùng lại nên tải bản mới nhất về dùng cho tốt) nhưng nghe nói bản mới nhất là 2.12?

2.9 lên 2.12 (2.12 mới hơn 2.9) hay 2.12 là phiên bản cũ hơn 2.9 ạ .Thú thật trước đây em từng nghĩ như phiên bản 3.01 tức 3.0.1, phiên bản 4.55 là 4.5.5 nên giờ em nghĩ phiên bản 2.12 là 2.1.2 ạ (tức cũ hơn 2.9). Em nghĩ như vậy có đúng ko?

Vậy nếu 2.9->2.10->2.11->2.12->2.13->2.14->2.15->.... thì nâng cấp đến thế nào mới ra tới bản 3.0 ạ?

Mọi người giải đáp giúp, em Thank ạ

cunpurk

Mấy chấm mấy hay bao giờ mới đến 3. là do nhà sx phần mềm nó đặt bạn không cần quan tâm đâu, bản sau thường sẽ fix lỗi hay có thêm chức năng gì đó.

Lennox

Bạn phải biết cách đánh số phiên bản của mỗi phần mềm chứ không thể dùng các suy luận. Riêng với phần mềm Grammar bạn xem các trang này sẽ rõ (Khi cần tác giả có thể đặt tên phiên bản mới là 3.0 chứ không phải đợi đến 2.99 mới sang 3.0):

quy_thuy

Bạn phải biết cách đánh số phiên bản của mỗi phần mềm chứ không thể dùng các suy luận. Riêng với phần mềm Grammar bạn xem các trang này sẽ rõ (Khi cần tác giả có thể đặt tên phiên bản mới là 3.0 chứ không phải đợi đến 2.99 mới sang 3.0):

Thank bạn, nhưng mình có biết nhưng không rõ về luật đánh số phần mềm, bạn có thể nói cho mình dc ko?

tracy_terry

ai cho mình hỏi. Tại sao tắt máy lại bị mất acc mình chơi z @@. tháy hơi lạ ai giải thích dùm

hungviet99

Từ 1.0 đến 2.0, từ 2.0 đến 3.0 là phải có thay đổi lớn, còn từ 2.1 -> 2.2 chỉ có thay đổi nhỏ, như vậy bạn hiểu rằng khi có cải tiến vượt bậc so với phiên bản 2.0 thì phiên bản mới ấy sẽ được đặt là 3.0, còn không thì sẽ được đặt là 2.... Việc đặt phiên bản phụ thuộc vào tiến độ (mức độ thay đổi) phát triển của phần mềm, không cố định là phải tuần tự đến 2.99 rồi mới đến 3.0

Bạn cứ so sánh với các phiên bản windows thì rõ :

Windows 95 = 4.0

Windows 98

Windows Me

Windows XP = 5.0

Windows Vista = 6.0

Windows 7

Windows 8

Windows 8.1

Windows 9

Trong đó giữa Windows 98 và Me, giữa bản 8 và 8.1 chỉ có cải tiến nhỏ.

saobang

Thank bạn, cái này mình biết rồi nhưng ý mình cần hiều là 2.11 ->1.12->2.13->.... thì phải đến 2 chấm mấy rồi mới ra 3.0 ? Như đã giải thích ở trên

Nếu thay đổi nhỏ thì sẽ là tiếp tục 2.14, 2.15,...

Nếu thay đổi lớn thì họ tùy hứng mức độ mà nâng lên 3.0

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thắc mắc về vấn đề tag trên Facebook, mong mọi người giải đáp giúp ạ! InterNet 0
F Công ty chúng tôi đang không hiểu rõ vấn đề sau và xin Kế toán giải đáp giúp chúng tôi càng sớm càng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
G Mong Quý Hội giải đáp giúp cách hạch toán đối với cổ phiếu thưởng. Và chỉ giúp văn bản nào đang quy Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
F Hiện tôi đang gặp một tình huống và đang rất bối rối, rất mong được Quý Hội giải đáp giúp. Công ty t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
H Tôi gặp 1 vấn đề sau, mong Kế toán giải đáp giúp. Vấn đề của tôi như sau: Công ty tôi có ký hợp đồng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
W Nhờ các chuyên gia tư vấn, giải đáp giúp tôi 2 câu hỏi sau: 1. Khi làm BCTC với cùng một đối tượng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Tôi có thắc mắc xin quý hội giải đáp giúp: Công ty tôi kinh doanh thương mại và dịch vụ lắp đặt,do t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B (Hà Ngọc Như) Ngày 16/01/2012: Quý Hội vui lòng giải đáp giúp tôi vướng mắc sau. Giả sử số dư đầu Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Cần anh em giúp mình giải đáp thắc mắc về sự cố internet InterNet 3
K Có thể chơi chứng khoán trực tuyến khi ngồi ở nhà được không ? Mong mọi người giải đáp giúp. Cám ơn Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 5

Các chủ đề có liên quan khác