loveky2707

em đang định sửa máy cho bà chị bị lỗi windows nhưng không biết là nếu dùng Hiren Boot CD (usb) vào Norton Ghost , và ghost máy bằng cái file ghost XP tải trên mạng về có được không ? em chỉ thường ghost bằng file ghost mà em đã tạo từ Norton Ghost , chứ chưa từng ghost bằng cái file ghost tải trên mạng về

ko biết khi bung ghost bằng file XP trên mạng đó xong nó có tự cài windows luôn không ?

Mong các bạn giúp em , ngày mai em phải sửa cho bà chị rồi

tanganngoc

được chứ. nhưng bạn hãy chọn các bản ghost sạch, đừng để nó phát sinh nhiều cái phức tạp sau này

Larenzo

file ghost (đuôi.gho) trên mạng thì bạn có thể vào mấy diễn đàn uy tín về ghost mà tải về, yên tâm là chỉ cần không quá 5 phút là bạn sẽ có 1 bản windows mới mà không cần cài driver gì hết, vì đa số bản ghost hiện nay là đa cấu hình (dùng được cho nhiều máy). Bản chất của file ghost trên mạng không khác gì bản ghost bạn tạo từ Norton Ghost ( là 1 bản windows được nén).

Các file Ghost trên mạng thì các anh em hiểu biết về windows đã tinh chỉnh 1 số thứ không cần thiết mục đính là tối ưu hệ thống làm việc và giảm thiểu dung lượng file Ghost.

Tóm lại 1 câu là không vấn đề gì, sau chưa đến 5 phút là bạn có bản windows mới

jugenklinsman

còn phải xem - bác kia có biết Ghost không đã, Ghost Disk thì vui file ghost (đuôi.gho) trên mạng thì bạn có thể vào mấy diễn đàn uy tín về ghost mà tải về, yên tâm là chỉ cần không quá 5 phút là bạn sẽ có 1 bản windows mới mà không cần cài driver gì hết, vì đa số bản ghost hiện nay là đa cấu hình (dùng được cho nhiều máy). Bản chất của file ghost trên mạng không khác gì bản ghost bạn tạo từ Norton Ghost ( là 1 bản windows được nén).

Các file Ghost trên mạng thì các anh em hiểu biết về windows đã tinh chỉnh 1 số thứ không cần thiết mục đính là tối ưu hệ thống làm việc và giảm thiểu dung lượng file Ghost.

Tóm lại 1 câu là không vấn đề gì, sau chưa đến 5 phút là bạn có bản windows mới

blog_tieuquy

File ghost tải trên mạng về thì bạn nên kiểm tra MD5 của từng File ghép vào đó trước khi bung.

hoahung143

file ghost (đuôi.gho) trên mạng thì bạn có thể vào mấy diễn đàn uy tín về ghost mà tải về, yên tâm là chỉ cần không quá 5 phút là bạn sẽ có 1 bản windows mới mà không cần cài driver gì hết, vì đa số bản ghost hiện nay là đa cấu hình (dùng được cho nhiều máy). Bản chất của file ghost trên mạng không khác gì bản ghost bạn tạo từ Norton Ghost ( là 1 bản windows được nén).

Tóm lại 1 câu là không vấn đề gì, sau chưa đến 5 phút là bạn có bản windows mới dạ cho em hỏi là ghost mấy file down trên mạng về là bung ra giống như bung ghost mình tạo vậy hả các bác

các bạn coi giùm em ghost windows 7 ở đây có an toàn không nhé :

và cho em xin 1 bản ghost windows XP sp3 tốt dung lượng dưới 1.3gb (vì USB được có 2 gb hơi cùi)

4rum có hẳn 1 mục ghost bạn còn tìm đâu nữa, bạn bung ghost bình thường như đã làm từ trước nhé.

Ghost XP nhẹ lắm bạn.

Tham khảo bản này mình hay dùng và thấy khá ổn.

Link trong đó hư thì down ở link dưới, mình up lên google drive rồi.
PHP Code: https://docs.google.com/file/d/0B3xiy5xSVfP-cWNtQVFEa3RaaUU/edit 

đây là link sub-box ghost của 4rum

acquysongnin

Bạn ghost bạn tự làm là dành riêng cho máy bạn, còn bản đa cấu hình tải trên mạng về thì có đủ mọi thứ linh tinh trong đó, dùng 1 thời gian có thể sẽ sinh chuyện.

Holden

Trước mắt bạn cứ tìm bản nào bạn tin tưởng thì ghost. Hậu ghost sẽ giải quyết sau. Có nhiều bản ghost xong tác giả "tự hào" là RAM chỉ dùng có... hơn 1300MB RAM (Trong khi máy mình load xong, RAM chỉ sử dụng khoảng 200MB). Một điều bạn cần lưu ý nếu máy đang dùng windows XP mà ghost windows 7 sẽ không boot được và ngược lại. Để boot được bạn phải thiết lập lại MBR và PBR trước hay sau khi ghost.

Bạn có thể chọn bản ghost từ trang này:

Duong_Qua

đút Hiren Boot chuyển windows Mini chuyển trình duyệt tải file .gho bỏ vô ổ cứng mở onekey ghost chọn file .gho thế là ghost

sau_khoailang

em đã cắm usb vào và ghost vào máy của bà chị đang bị lỗi windows rồi em bung ghost nhưng khi bấm vào file ghost XP trong usb thì nó lại không cho bung là sao hả các bác

hay là em phải làm theo cách của bác cho.minh.hoi trên có được ko

Markus

em đã cắm usb vào và ghost vào máy của bà chị đang bị lỗi windows rồi em bung ghost nhưng khi bấm vào file ghost XP trong usb thì nó lại không cho bung là sao hả các bác

hay là em phải làm theo cách của bác cho.minh.hoi trên có được không Chả có vấn đề gì hết. Nếu có sẵn file .gho thì cứ mở windows Mini rồi chọn Onekey ghost mà dùng, nhưng mà quan trọng là file .gho nó phải bình thường.

hay là em phải làm theo cách của bác cho.minh.hoi trên có được không XP cài thì khá là lâu và rắc rối nên bạn chọn cách bung ghost là đúng rồi nhưng bạn phải bung = Norton Ghost or Onekey Ghost chứ bấm vào file ghost thì bung bằng niềm tin à ???

bạn có thể chọn tải file . mình cũng đã bung cho mấy máy = file này ... chạy khá ổn ...

manutd5624

XP cài thì khá là lâu và rắc rối nên bạn chọn cách bung ghost là đúng rồi nhưng bạn phải bung = Norton Ghost or Onekey Ghost chứ bấm vào file ghost thì bung bằng niềm tin à ???

bạn có thể chọn tải file . mình cũng đã bung cho mấy máy = file này ... chạy khá ổn ... người ta viết dùng norton ghost mà, nhưng mà đoạn chọn file .gho lại không được nên chẳng hiểu là tại sao, bản ghost thanh an thì cũ quá rồi, phần mềm cũng cũ kĩ nữa, cứ dùng bản mới làm đê

songhong0801

Chả có vấn đề gì hết. Nếu có sẵn file .gho thì cứ mở windows Mini rồi chọn Onekey ghost mà dùng, nhưng mà quan trọng là file .gho nó phải bình thường. Thank bác em đã thử và đã thành công nhưng cái winpe 7 lúc đầu down về thì bung không được , lúc sau tải winpe 7 julia thì lại OK chẳng hiểu tại sao ?

Các chủ đề có liên quan khác