phuongngoc0207

Khi em mở các trình duyệt như chrome hay firefox...thì hiện bảng thông báo có nội dung là:The ordinal 459 could not be located in the dynamic link library urlmon.dll

em tắt bảng đó đi thì vẫn vào bình thường (riêng yahoo thì khỏi vào luôn)

Em tìm tòi trên mạng làm đủ mọi cách (mở run gõ lệnh regsvr32 urlmon.dll, khôi phục hệ thống...) cũng chẳng ăn thua gì khi mở trình duyệt nó vẫn hiện cái bảng đấy.Quét virut bằng Bkav cũng không ra

mong mọi ng chỉ giúp em

ltk_11b3

Khi em mở các trình duyệt như chrome hay firefox...thì hiện bảng thông báo có nội dung là:The ordinal 459 could not be located in the dynamic link library urlmon.dll

em tắt bảng đó đi thì vẫn vào bình thường (riêng yahoo thì khỏi vào luôn)

Em tìm tòi trên mạng làm đủ mọi cách (mở run gõ lệnh regsvr32 urlmon.dll, khôi phục hệ thống...) cũng chẳng ăn thua gì khi mở trình duyệt nó vẫn hiện cái bảng đấy.Quét virut bằng Bkav cũng không ra

mong mọi ng chỉ giúp em Bạn làm theo các bước sau:

Tắt hết các chương trình đang chạy.

Chọn Start --> nhấn Run.

Gõ regsvr32 urlmon.dll -->chọn OK.

Khi bạn nhận được thông báo: "DllRegisterServer in urlmon.dll succeeded" --> Click OK.

Kiểm tra lại.

Nếu vẫn không được thì bạn lặp lại các bước trên nhưng thay urlmon.dll bằng các dll dưới đây:

Shdocvw.dll

Actxprxy.dll

Oleaut32.dll

Mshtml.dll

Browseui.dll

Shell32.dll

mbf_toji

các bạn tải về IE 10 hay 11.

Cài đặt xong và khởi động lại máy.... đó là cách tối ưu nhất!!

Lanny

thôi,dùng av khác quét thử rồi cài netframwork,ms c++ 2010 vô,dùng advance system care vào fixx lại toàn máy rồi lên đây ae ta bàn tiếp

Các chủ đề có liên quan khác