ntcmar

Máy mình dạo này chạy chậm , thực hiện 1 thao thác rất lâu , khi xem phim thì hay bị giật 1 giây xong rồi chạy tiếp , cả 2 trình duyệt firefox và chorme đều như thế rất khó chịu . Mình tưởng bị virus nên cài lại windows và format ổ C , nhưng sau vài tiếng lại như thế nữa, diver card màn hình thì đã cài đầy đủ . Lúc trước không như thế , k hiểu sau nay lại bị vậy . Còn 1 vấn đề này , mình nghĩ nó là 1 trong số những nguyên nhân đó là khi chạy 1 trang web mà có flash hay video là báo lỗi flash . Firefox thì báo dừng chương trình , tắt plugin . Chorme thì báo không hồi đáp . Mình đã cập nhật bản fash mới nhất từ adobe bản 13 nhưng vẫn bị lỗi . Bác nào giúp e , mấy nay ức chế lắm rồi . không làm dc gì , chuyển qua 1 tab để mở web khác mà mất gần 1 phút . Với lại e để ý , mặc dù đang lướt web k chạy bất cứ chương trình nào mà đèn laptop vẫn náy liên tục , theo e dc biết đèn này khi mình chạy chương trình gì nó mới nháy . Lúc đó cpu cứ báo hoạt động 100% mà e xem k có chương trình nào hoạt động .

Máy mình dạo này chạy chậm , thực hiện 1 thao thác rất lâu , khi xem phim thì hay bị giật 1 giây xong rồi chạy tiếp , cả 2 trình duyệt firefox và chorme đều như thế rất khó chịu . Mình tưởng bị virus nên cài lại windows và format ổ C , nhưng sau vài tiếng lại như thế nữa, diver card màn hình thì đã cài đầy đủ . Lúc trước không như thế , k hiểu sau nay lại bị vậy . Còn 1 vấn đề này , mình nghĩ nó là 1 trong số những nguyên nhân đó là khi chạy 1 trang web mà có flash hay video là báo lỗi flash . Firefox thì báo dừng chương trình , tắt plugin . Chorme thì báo không hồi đáp . Mình đã cập nhật bản fash mới nhất từ adobe bản 13 nhưng vẫn bị lỗi . Bác nào giúp e , mấy nay ức chế lắm rồi . không làm dc gì , chuyển qua 1 tab để mở web khác mà mất gần 1 phút . Với lại e để ý , mặc dù đang lướt web k chạy bất cứ chương trình nào mà đèn laptop vẫn náy liên tục , theo e dc biết đèn này khi mình chạy chương trình gì nó mới nháy . Lúc đó cpu cứ báo hoạt động 100% mà e xem k có chương trình nào hoạt động . Bạn cài windows và format ổ C + diver card màn hình thì đã cài đầy đủ rùi mà lag có thể do lỗi windows bạn thử kiếm cái windows khác cài vào xem sau nếu còn bị vậy thì bạn vệ sinh máy tính luôn nhé, lúc vệ sinh kiểm tra lại mấy cái phần cứng. theo mình nghỉ có thể là card màn hình (bạn tháo card ra kiểm tra coi xem lúc tháo card ra rùi có còn bị lag giống vậy không nếu còn thì không phải nguyên nhân cái card rùi mừng đi ^_^!) kiểm tra xem mấy cái thiết bị khác có cái nào trục trặt không. Kinh nghiệm của mình thì là vậy bạn thử đi. Với lại bạn thử cách này xem sau vào my computer -> chọn ổ đia chọn Properties -> tools -> trong phần Error-checking chọn Check now -> tick vào Auto.... -> Start.

yeuem_0908

Bạn vào CPU xem chương trình nào ngốn nhiều nhất. hay cũng có thể do CPU của bạn quá nóng. Còn nguyên nhân cuối cùng thêm vào lỗi của máy bạn thì đó là lỗi ổ cứng.

Anynnawg

Nếu là virus mà chỉ format ổ C thì có tác dụng gì đâu, nên format cả đĩa luôn.

lolem_cobe

Em phát hiện ra nguyên nhân rồi , do trình duyệt bị lỗi flash . Đang coi 1 video , bỗng dưng bị giật , đèn nháy liên tục , cpu hoạt động từ 96% đến 100% . Máy chạy chậm lại và sau vài giây nó báo " Cành báo : Plugin không hồi đáo " . Thế e là e tắt trình duyệt , máy hoạt động bình thường . GIờ làm sao các bác

Aldrik

Bạn cài windows và format ổ C + diver card màn hình thì đã cài đầy đủ rùi mà lag có thể do lỗi windows bạn thử kiếm cái windows khác cài vào xem sau nếu còn bị vậy thì bạn vệ sinh máy tính luôn nhé, lúc vệ sinh kiểm tra lại mấy cái phần cứng. theo mình nghỉ có thể là card màn hình (bạn tháo card ra kiểm tra coi xem lúc tháo card ra rùi có còn bị lag giống vậy không nếu còn thì không phải nguyên nhân cái card rùi mừng đi ^_^!) kiểm tra xem mấy cái thiết bị khác có cái nào trục trặt không. Kinh nghiệm của mình thì là vậy bạn thử đi. Với lại bạn thử cách này xem sau vào my computer -> chọn ổ đia chọn Properties -> tools -> trong phần Error-checking chọn Check now -> tick vào Auto.... -> Start. tháo ổ cứng , ram e còn biết chứ card màn hình e k biết chỗ nào cả . Em xài compac q40

be.always

Em phát hiện ra nguyên nhân rồi , do trình duyệt bị lỗi flash . Đang coi 1 video , bỗng dưng bị giật , đèn nháy liên tục , cpu hoạt động từ 96% đến 100% . Máy chạy chậm lại và sau vài giây nó báo " Cành báo : Plugin không hồi đáo " . Thế e là e tắt trình duyệt , máy hoạt động bình thường . GIờ làm sao các bạn Phát hiện được nguyên nhân thì dễ giải quyết rùi. Lỗi cái flash cài lai flash còn không bất quá đổi trình duyệt luôn cũng được ^_^!.

kura_ngo

Gỡ bỏ hết plugin, gỡ bỏ các trình duyệt chỉ dùng mỗi chrome không cần cài plugin. Adobe Flash hay bị virus lắm.

hoangminh_8084

tháo ổ cứng , ram e còn biết chứ card màn hình e k biết chỗ nào cả . Em xài compac q40 không có gỡ card màn hình ra được nha bạn, em ấy là laptop, card màn hình hàn dính lên main, rất ít dòng card tháo ra được

hoangvinh_gl

máy mình ram có 1G ak , không hiểi sao lúc trước xài chorme thấy dc , mượt nhưng nay xài , chạy rất chậm , chiếm ram , mình đổi qua xài firefox mà ngặt nổi là update firefox mới nhất , flash mới nhất , shockfash mà vẫn bị lỗi plugin . không hiểu nổi dc vấn đề nằm ở đâu , mình đâu có chơi game flash

nik.gialai

Bạn xài windows gì

Win 7 thì bạn làm theo hướng dẫn này xem sao

1.Mở My Computer theo đường dẫn sau:

Trên Windows 7 32bit: C:\windows\system32\macromed\flash

Trên Windows 7 64bit: C:\windows\syswow64\macromed\flash

2.Tiếp theo bạn tìm tới file mms.cfg trong thư mục trên, mở file này bằng Notepad và bổ sung dòng ProtectedMode=0 vào cuối file rồi lưu lại file này. Trong trường hợp không tìm thấy file có tên mms.cfg, bạn mở Notepad rồi paste nội dung sau vào và lưu lại với tên mms.cfg
Code: AutoUpdateDisable=0
SilentAutoUpdateEnable=1
ProtectedMode=0 Hope this help...

Các chủ đề có liên quan khác