Tui cũng hay gặp trường hợp này lém. Không bít tại sao nhưng nếu Boot từ ổ DVD đặc biệt là DVD Write thì rất hay lỗi. Có đổi đĩa khác cũng chẳng khá hơn đâu. Tốt nhất là Boot từ USB cho nó lành. Tui gặp trường hợp này khá nhìu lúc đầu không hỉu giờ vẫn không hỉu hì hì. Nhất là khi cho đĩa Ghost vào để Ghost thì càng tồi tệ. hay là bạn có thể tải phần mềm HDD BOOT về sài, cài trực tiếp trên ổ cứng chức năng như Hiren Boot vì thực tế nó là sản phẩm được chế từ Hiren Boot CD.
Đây là link bản 10.0
http://www.mediafire.com/?mxmxxezq3yy
Sau khi tải về chạy file cài đặt và khởi động lại máy... Xong bạn có một menu của Hiren Boot.
Đó là kinh nghịm của tui. Ai có cách nào hay thì Share cho anh em nhé.

Chúc thành công!

Vấn đề sảy ra do bạn xem phim hay đĩa ca nhạc bằng ổ cd nhiều nên nó bị kén đĩa. mấy đĩa hơi trầy bạn cho vào nó đọc không được là phải rồi. Bản thân windows 7 rất kén trong quá trình đọc cd nên bạn muốn boot được thì đầu tư đĩa boot mới và đĩa windows mới là ok.

Theo mình bạn nên mua 1 đĩa boot và 1 đĩa windows mới về dùng. CD/DVD room chắc chắn không lỗi đâu. Rất có thể Bản windows của bạn bị lỗi. Mình chỉ có ý kiến như thế, mong bạn sớm khắc phục được. Thân!

Các chủ đề có liên quan khác