huongquynh082

Yêu cầu và sự phân vân của bác nhiều quá nhỉ:

1) Acer và MSI thì mình không có ý kiến vì chưa bao giờ bán và dùng.
2) Dell + Asus thì ok về khoản thời trang, giải trí, cấu hình và giá tương đối tốt, độ bền và ổn định cũng được đánh giá khá cao.
3) Thinkpad T400 thì bạn hoàn toàn yên tâm khi sử dụng, đặc biệt là nó rất phù hợp với nhu cầu lập trình tuy nhiên khoản giải trí thì ở mức TB thôi. Nhưng mình vẫn khuyên bạn nên lấy em này nếu bạn đã xác định " là tài sản đắt tiền ".

whiteshark_mio

- Bạn học lập trình, code nhiều thì cần máy chạy trâu , nhiệt độ mát + màn hình cần nhìn lâu không mỏi mắt, đặc biệt cái đèn ở trên chỗ WC ban đêm mà code thì sướng phải biết  v.v...và tất cả tiêu chí đó thì em thinkpad bạn đưa ra là quá phù hợp rồi. Tiếc là em nó Ram chưa được 4G thôi. có gì sau này nâng cấp cũng được, tầm 2G đủ chạy visual 2010 , netbean , sql server v.v.. tương đối mượt rồi bạn ah.
- Ủng hộ bạn cưới em nó . Tiếc là hàng Thinkpad mình chưa về kịp để giao lưu với bạn, nếu có sẽ update đảm bảo giá phù hợp với tầm tiền bạn có.

musicworld1989

Lap4. Dell Inspiron 1464(S561_206)Core i3 12.830.000
http://maihoang.com.vn/ProductDetail...=376&tuto=7400
con này là hay nhất bác ơi...mình cũng đang xài và rất ổn định.Mời bạn ghé thăm: Công Ty CP Thương Mại Và Dịch Vụ Trung Thịnh

Saber

với số tiền khoảng đó thì chọn lựa tốt nhất là Acer! vì nó rẻ, mà lại sử dụng công nghệ cao :d chip I mà :). Nhưng nếu có khoảng 1 chút nữa thì bạn cũng ó thể dùng dòng dell rẻ rẻ chút:

Model

Dell Inspiron 15R N5010

HDD

320GB  SATA
P/N

AIN-N5010n-R-25YNC-350

Video Card           
Intel HD Graphic
Opera System
Dos

Optical Disk
DVD-RW
CPU               Core i3 - 350M  (2*2.26GHz)

Nic

10/100/1000Mbp
Cache

3Mb

Wireless

802.11a.g.n - Bluetooth
Memory

4GB DDR3

Mouse

Touchpad
Colour

Black or Red

Card Reader
5.1

thêm 2 chút nữa thì dùng dòng dell studio thì khỏi chê luôn ;)):

Model

Dell Inspiron 1564N

HDD

320GB  SATA
P/N

T560353VN-KHP9N-1G

Video Card           
1GB ATI
Opera System
Dos

Optical Disk
DVD-RW
CPU               Core i5 - 430M  (2*2.26GHz)

Nic

56K-10/100/1000Mbp
Cache

3Mb

Wireless

802.11a.g.n - Bluetooth
Memory

2 GB DDR3

Mouse

Touchpad
Colour

Black or Red

Card Reader
5.1
Có gí bạn muốn mua dòng nào Phần mềm mình tư vấn cho :) - và khi mua còn nhiều phần quà kèm tặng nữa hì hì:
Yahoo: kdmaytinh_dha , phone: 0934582328

Các chủ đề có liên quan khác