boom_l93_161094

Tình hình t định cài lại windows 7 cho kon máy bàn

đang cài giữa trừng thì bị lỗi

restart lại máy thì nó hiện ra ntn

đặc biệt nguy hiểm là bây h

bàn phím không hoạt động zì hết

đèn bàn phím deskop không lên

cắm bàn phím này sang laptop khác thì lên đèn dùng ngon lành

Bây h không có bàn phím

t không tài nào mà cài được win7...ko lên xuống...ko bios...ko ấn được zì

Bác nào cao nhân giúp mình ca này với

Thank cả nhà

hoahongcogai686

Nếu bàn phím không hoạt động, bạn xem lại kết nối của bàn phím có bị lỏng chân ghim hay ko, nếu kiểm tra ổn thoả rồi mà vẫn bị thì bạn tháo pin cmos ra nhấn nút power cho nó xã hết diện tích tụ lại, gắn pin vào khởi động lại , có thể khắc phục được

Vấn đề cái ảnh lỗi link hay gì đó không xem được , bạn vào đây xem cách up ảnh lại

loitraitim_lt

Mình đã gặp nhiều trường hợp giống bạn. Hầu hết là do một số bàn phím cổng USB không nhận khi máy vừa mở (Chỉ BIOS chạy chứ chưa vào windows). Bạn hãy tìm 1 cái bàn phím khác (cổng PS/2 cho chắc) rồi tiến hành cài lại windows. Cách cài chắc bạn cũng đã biết rồi! Chúc bạn may mắn!

Nếu bàn phím không hoạt động, bạn xem lại kết nối của bàn phím có bị lỏng chân ghim hay ko, nếu kiểm tra ổn thoả rồi mà vẫn bị thì bạn tháo pin cmos ra nhấn nút power cho nó xã hết diện tích tụ lại, gắn pin vào khởi động lại , có thể khắc phục được

Vấn đề cái ảnh lỗi link hay gì đó không xem được , bạn vào đây xem cách up ảnh lại
laptop thì không phải dòng nào cũng tháo pin cmos được đâu nhé !

tình trạng này có thể bàn phím của bạn bị hỏng !

mang ra nhờ thợ cắm phím khác vào test lại !

laptop thì không phải dòng nào cũng tháo pin cmos được đâu nhé !

tình trạng này có thể bàn phím của bạn bị hỏng !

mang ra nhờ thợ cắm phím khác vào test lại ! thím đọc kĩ lại đi PC chứ hem phải laptop nhé

thím #5 nói đúng rồi đấy thớt dùng keyboard USB mới bị tình trạng đó...thớt mượn cái keyboard PS 2 cài lại windows xong...cắm keyboard USB vào mới hoạt động

zaizai_xitrai

Mình đã gặp nhiều trường hợp giống bạn. Hầu hết là do một số bàn phím cổng USB không nhận khi máy vừa mở (Chỉ BIOS chạy chứ chưa vào windows). Bạn hãy tìm 1 cái bàn phím khác (cổng PS/2 cho chắc) rồi tiến hành cài lại windows. Cách cài chắc bạn cũng đã biết rồi! Chúc bạn may mắn! Cái bạn nói nó liên quan đến phần kích hoạt usb keyboard ở bios, nếu bios được kích hoạt thì sẽ dùng được ngay khi mình vừa nhấn nút power

==

Các chủ đề có liên quan khác