hanhthien2

Mình định cuối tháng này chuyển qua sài cáp quang của viettel gói FTTH_ECO rẽ nhất giành cho gia đình 385k/tháng nhưng không biết liệu tốc độ có nhanh ko? thấy hơi rẽ nên sinh nghi, anh em nào đang sài vào cho mình xin chút ý kiến, thêm niềm tin để quyết định, liệu nó có hơn ADSL mega Family không nhỉ mình thấy giá tương đương...nếu được cho mình vài chi tiết tốc độ down các trang nước ngoài như mediafire tài khoản free, trang trong nước như 4share, hay fshare...

Xin Thank trước

Mình định cuối tháng này chuyển qua sài cáp quang của viettel gói FTTH_ECO rẽ nhất giành cho gia đình 385k/tháng nhưng không biết liệu tốc độ có nhanh ko? thấy hơi rẽ nên sinh nghi, anh em nào đang sài vào cho mình xin chút ý kiến, thêm niềm tin để quyết định, liệu nó có hơn ADSL mega Family không nhỉ mình thấy giá tương đương...nếu được cho mình vài chi tiết tốc độ down các trang nước ngoài như mediafire tài khoản free, trang trong nước như 4share, hay fshare...

Xin Thank trước bác không đọc kỹ à...không cam kết băng thông quốc tế...còn lại thì mình chưa dùng nên hông bít...

bác không đọc kỹ à...không cam kết băng thông quốc tế...còn lại thì mình chưa dùng nên hông bít... thế mình mới cần 1 thực tế, đồng ý không cam kết băng thông quốc tế, nhưng mình cần 1 con số về tốc độ down dù khập khiển nhưng cũng dễ cho mình so sánh với gói cước mình đang sử dụng, cụ thể là trang mediafire acc free xem có đáng để mình thay đổi ko, mặt dù nghe cáp quang thấy ham lắm-nhưng hơi nghi...

đang xài nè. Nối chung speed cũng ok với host việt (fshare, 4share, mega ...) speed down = up ~ 1.5MB/s (acc vip nhé)

Còn quốc tế thì lúc chặn lúc ko. Hiện tại down host nước ngoài giao động 500 ~ 600 KB/s . Mediafire (200 ~ 400KB/s).

mitu_nguyen

đang xài nè. Nối chung speed cũng ok với host việt (fshare, 4share, mega ...) speed down = up ~ 1.5MB/s (acc vip nhé)

Còn quốc tế thì lúc chặn lúc ko. Hiện tại down host nước ngoài giao động 500 ~ 600 KB/s . Mediafire (200 ~ 400KB/s). Speed trong nước thấy được nhưng sao nước ngoài nản nhỉ!! Mới test thử mediafire không sài idm, gói ADSL mega easy chỉ tải bắng IE9, mà tốc độ 280k/s rồi, không biết sau khi đường truyền quốc tế sửa xong có cải thiện không nhỉ!? Speed trong nước thế thì coi ngoại hạng trên web ổn chứ bạn nhỉ? bạn có xem ko?

virgo_star_9x

Gói bán quang (385k/tháng) này là khá hấp dẫn rùi....với tốc độ download 1.5 MB/s thì cũng rất là ổn

FPT cũng PR về cái gói bán quang 12 Mbs (550k/tháng) cho mình suốt ...tốc độ download host trong nước cũng luôn duy trì vào khoảng 1.5 MB/s đó...lựa chọn vịt teo có lẽ kinh tế hơn

2403_1994

Gói bán quang (385k/tháng) này là khá hấp dẫn rùi....với tốc độ download 1.5 MB/s thì cũng rất là ổn

FPT cũng PR về cái gói bán quang 12 Mbs (550k/tháng) cho mình suốt ...tốc độ download host trong nước cũng luôn duy trì vào khoảng 1.5 MB/s đó...lựa chọn vịt teo có lẽ kinh tế hơn
Bắt đầu có thêm niềm tin

dùng vịt teo làm gì...dùng vnpt cho lành...mh thấy vnpt là ổn nhất ..hồi nọ dùng gói 165k mà down MF dc 400Kb/s thấy ngon

phuongii_le

dùng vịt teo làm gì...dùng vnpt cho lành...mh thấy vnpt là ổn nhất ..hồi nọ dùng gói 165k mà down MF dc 400Kb/s thấy ngon
Việt nam mình sử dụng các host trong nước cũng rất nhiều...(385k/tháng) với tốc độ load 1.5 MB/s chia cho 4-5 máy load 1 lúc vẫn quá ok....

còn với tốc độ load 400KB/s chia ra 4-5 là ì ạch rùi....hơn nữa gói 165k/tháng kia có phải ai cũng lắp được đâu....chỉ 1 vài đối tượng có ưu đãi riêng....

Criston

Speed trong nước thấy được nhưng sao nước ngoài nản nhỉ!! Mới test thử mediafire không sài idm, gói ADSL mega easy chỉ tải bắng IE9, mà tốc độ 280k/s rồi, không biết sau khi đường truyền quốc tế sửa xong có cải thiện không nhỉ!? Speed trong nước thế thì coi ngoại hạng trên web ổn chứ bạn nhỉ? bạn có xem ko? tốc độ đó là của gói Basic nha bạn ơi...Mega Easy phải đạt trung bình là 470KB/s...bạn gọi 18001260 để bọn nó giải quyết hay ra bưu điện gần nhất làm việc nha

Dunleigh

Việt nam mình sử dụng các host trong nước cũng rất nhiều...(385k/tháng) với tốc độ load 1.5 MB/s chia cho 4-5 máy load 1 lúc vẫn quá ok....

còn với tốc độ load 400KB/s chia ra 4-5 là ì ạch rùi....hơn nữa gói 165k/tháng kia có phải ai cũng lắp được đâu....chỉ 1 vài đối tượng có ưu đãi riêng....
đùa chứ ai cũng có thể đăng kí gói Basic...làm j có phân biệt ai với ai đâu

tink_private

đùa chứ ai cũng có thể đăng kí gói Basic...làm j có phân biệt ai với ai đâu Xin lỗi có lẽ mình nhầm với gói cước dành cho sinh viên, giáo viên, y tế ưu đãi còn 165k/tháng

Xin Thank trước

Mình đang sử dụng cái gói Eco này được hơn 3 tháng rồi và ngày mai là mình chấm dứt hợp đồng với nó. Bạn có thể cho đó là rẻ nhưng nếu tính kĩ ra sẽ không hề rẻ chút nào đâu bạn ạ:

Đầu tiên, mặc dầu băng thông quốc tế khi bạn tải bằng IDM có vẻ ổn giao động xung quanh 500KB. Nhưng thực tế khi bạn cần duyệt web nước ngoài thì tốc độ sẽ khá buồn bạn ạ.

Thứ 2, phần lớn người Việt mình thường sử dụng Mediafire cùng nhiều web nước ngoài khác để tải phim, chơi game nên quả sẽ là một sự thiệt thòi lớn. Một số bạn sẽ cho rằng tải bằng Host trong nước tốt nhưng thực tế khi bạn sử dụng host trong nước bạn sẽ phải tình thêm tiền cho các khoản phí đó nữa!

Bạn cũng phải chắc rằng chỗ bạn có thể lắp được FTTH Eco tức là cáp quang hẳn hoi và tránh không để tụi nhà mạng lắp gói FTTB Eco, gói này up chỉ được có 80KB (IDM) thôi nhé, có muốn chơi thêm torrent cũng khó.

Mình sử dụng gói FTTB Eco một thời gian và suốt ngày phải lên mạng tìm proxy nên cảm giác khá là mệt mỏi với nó. Chưa kể trong nhiều ngày gần đây tốc độ quốc tế của Viettel đang có xu hướng giảm xuống 250KB và có thể là hơn. Điều này có khả năng xẩy ra rất cao vì trước đây (khi đang tính toàn bắt gói này) mình có tham khảo một số trang review họ có bảo rằng từ tháng 2 băng thông giảm đi còn 1/3 (từ 1.5MB xuống 500KB IDM). Bạn nên cân nhắc vì gói FTTH bạn sẽ phải cam kết sử dụng trong 12 tháng!

đùa chứ ai cũng có thể đăng kí gói Basic...làm j có phân biệt ai với ai đâu Bạn ch_hhh nói đúng đây, gói 165k/tháng chỉ 1 số đối tượng ******, viên chức nhà nước,..mới được thôi

color_cosmo

canh lúc cao nhất tính à, mega basic mà tốc độ tb được nhiêu đó mới lạ

Các chủ đề có liên quan khác