Bạn ép tóc không nhất thiết phải dùng thuốc ép tóc. Bạn có thể dùng các sản phẩm cho tóc dạng oil. Như mình thì dùng Moroccan Oil, không biết ở VN có bán không. Sau khi gội đầu, sấy khô, mình xoa loại dầu này khắp đầu rồi bắt đầu ép tóc. Dùng loại dầu này không bị sức nóng của máy ép tóc làm khô, gãy tóc. Cách này là dùng thông thường, ép tóc sau mỗi lần gội đầu, còn mình không biết về loại ép tóc giữ lâu.

chungtoila10tn2

Chưa nghe thấy bao giờ bạn ơi.
Theo mình thì không dùng thuốc thì chỉ có là tóc thôi. He he

Trích dẫn:
Từ bài viết của betiteo
Bạn ép tóc không nhất thiết phải dùng thuốc ép tóc. Bạn có thể dùng các sản phẩm cho tóc dạng oil. Như mình thì dùng Moroccan Oil, không biết ở VN có bán không. Sau khi gội đầu, sấy khô, mình xoa loại dầu này khắp đầu rồi bắt đầu ép tóc. Dùng loại dầu này không bị sức nóng của máy ép tóc làm khô, gãy tóc. Cách này là dùng thông thường, ép tóc sau mỗi lần gội đầu, còn mình không biết về loại ép tóc giữ lâu.

Bạn ơi cách bạn nói thì đúng là là tóc thôi mà. Chẳng qua là có thêm một lớp dưỡng để tóc đỡ hư tổn. Nhưng thử hỏi 1 tháng chúng ta phải gội đầu từ 12 đến 15 lần. Lần nào cũng là như thế thì liệu tóc nào sống được chứ????? Thế thì ép nó còn đỡ hơn ấy.

Các chủ đề có liên quan khác