Như tiêu đề đó các bạn (hình như cái này không phải lỗi).Cứ chút (khoảng từ 10'-20') là bị tụt 100mb.TỔng cộng dung lượng bị mất của mình đã lên tới 2GB rồi.Có cách nào khắc phục được không ? Mình rất thích phần mềm này nên không muốn xóa.Thanks

giadinh_cun

mình xài hơn 4 năm nay dung lượng vẫn như cũ không mất tí nào cả, dĩ nhiên là mình không cài gì thêm ở ổ C: cả

ổ C: luôn luôn trống ~40GB trên tổng 50GB, không biết bao giờ mới đầy

còn nếu thật sự RollbackRX hao đĩa (dù mình không thấy như vậy) thì hao bao nhiêu ?

giả sử có hao vài GB / hàng chục snapshot thì coi như bố thí cho RollbackRx, bởi bạn dùng ghost thì cũng hao vài chục GB / 1 snapshot

bạn làm theo bài này

ghi lại dung lượng từng thư mục

1 tuần sau, bạn kiểm tra lại và so sánh với kết quả lần trước, sẽ biết lượng đĩa hao hụt là do đâu, vào thư mục đó để kiểm tra cái gì tăng lên

nói chung bạn đọc kĩ bài dưới chữ kí để sử dụng rollbackrx hiệu quả nhất

mình xài hơn 4 năm nay dung lượng vẫn như cũ không mất tí nào cả, dĩ nhiên là mình không cài gì thêm ở ổ C: cả

ổ C: luôn luôn trống ~40GB trên tổng 50GB, không biết bao giờ mới đầy

còn nếu thật sự RollbackRX hao đĩa (dù mình không thấy như vậy) thì hao bao nhiêu ?

giả sử có hao vài GB / hàng chục snapshot thì coi như bố thí cho RollbackRx, bởi bạn dùng ghost thì cũng hao vài chục GB / 1 snapshot

bạn làm theo bài này

ghi lại dung lượng từng thư mục

1 tuần sau, bạn kiểm tra lại và so sánh với kết quả lần trước, sẽ biết lượng đĩa hao hụt là do đâu, vào thư mục đó để kiểm tra cái gì tăng lên

nói chung bạn đọc kĩ bài dưới chữ kí để sử dụng rollbackrx hiệu quả nhất Thank chờ 1 tuần sau để xem kết quả ra sao.nó cứ tụt dung lượng kiểu này ức chế quá đi mất

sweet_candy_108

Sao ngộ vậy các bạn giải thích giúp mình cái này

Kiểm tra dung lượng ổ C thì nó để bị chiếm 18.4GB

Nhưng kiểm tra tất cả folder và file có trong đó thì chỉ có 13.1GB vậy là sao ? (đã bật hiện file ẩn)

Giải thích giúp mình cái.Có phải mình bị vi-rút

ome419

vì bạn đâu đã chọn hết file và folder đâu, còn bị ẩn nữa

do vậy mình mới nói dùng Totalcmd

giả sử bạn xem thư mục Windows chiếm hết 8GB

1 tuần sau bạn xem lại thì thấy nó chiếm 9GB => nguyên nhân hao đĩa là đây, dĩ nhiên không phải do rollbackrx

bởi đĩa do rollbackrx chiếm là ảo, không tồn tại trên đĩa thực

mytrang_94qn

vào đường dẫn này xem có thể do IDM mình cũng bị hay là bạn set ram ảo , nhưng có vẻ là do IDM

C:\Users\Administrator\AppData\Roaming\IDM\

Gaston

Sáng hôm nay mở máy lên thấy nó tự dưng tăng lên được vài trăm mb (mình không xoá gì cả tự nhiên nó tăng lên).Chuyện này bắt đầu thấy lạ rồi

trang_cun

Total CMD làm sao để cho nó thấy file ẩn vậy bạn.File ProgramData trong ổ C nó đâu có thấy đâu vào đây nè

Tyrone

dùng phần mềm dọn rác clearn đó quét đi có khi lướt web xem phim nhìu quá nó lưu cache nên tốn dung lượng

Xoá bất cứ file gì cũng không làm nó tăng dung lượng lên.Xoá file 500MB kiểm tra lại không thấy nó tăng dung lượng ổ đĩa C lên dù chỉ 1mb

Cài này mình cũng thật sự thắc mắc về việc chiếm dụng dung lượng ổ đĩa cứng tăng theo thời gian sử dụng quá nhiều.

Mình chia ổ C (30Gb), cài windows 8.1 và một số thứ cần thiết, khi chưa cài Rollback thì chỉ chiếm khoảng 14Gb, free hơn 50%, sau khi cài rollback (mới cài) dung lượng giảm đến hơn 4Gb cũng đánh giá là chấp nhận được so những ưu điểm của Rollback, nhưng khoảng 2 tháng đổ lại, đến nay máy báo chỉ còn free 2Gb. không biết thế nào mà lần đây mọi người, hay chuyển về dùng Ghost cho nó lành nhỉ?

Cob

Cài này mình cũng thật sự thắc mắc về việc chiếm dụng dung lượng ổ đĩa cứng tăng theo thời gian sử dụng quá nhiều.

Mình chia ổ C (30Gb), cài windows 8.1 và một số thứ cần thiết, khi chưa cài Rollback thì chỉ chiếm khoảng 14Gb, free hơn 50%, sau khi cài rollback (mới cài) dung lượng giảm đến hơn 4Gb cũng đánh giá là chấp nhận được so những ưu điểm của Rollback, nhưng khoảng 2 tháng đổ lại, đến nay máy báo chỉ còn free 2Gb. không biết thế nào mà lần đây mọi người, hay chuyển về dùng Ghost cho nó lành nhỉ? Bạn có thể hỏi với từ các bạn . Bạn dùng phần mềm rollback thì cần có dung lượng C lớn, nhưng theo nhận xét xủa mình thì nó không tiện lắm .

Mình thì dùng 1 tool nhỏ gọn (portabte 18MB) được tách ra = cách giải nén từ file apps của bạn anhdv ở topic này
backup system là 20GB nén cao còn lại 7GB , cất ở đâu đó , windows lỗi lấy ra restore, chạy cái tool này từ winpe vậy là dùng tiếp

Các chủ đề có liên quan khác