Jeran

Chuyện là em muốn in đề thi thử ĐH trên 1 trang web, nhưng mà không thể copy được (nó k cho copy). Thằng bạn em nó làm được, nó bảo là dùng Chrome, tắt Javascript, rồi làm gì nữa đấy, em cũng k hiểu nó nói. Bro nào rành vấn đề này chỉ giúp em (chỉ chi tiết luôn nhé) , em đang gấp lắm

Mình không rành lắm , nhưng cách của mình thì cũng có 1 chút hy vọng dùng phần mềm chụp ảnh màn hình, chụp lại nguyên 1 trang web

lưu thành ảnh , dùng phần mềm chuyển ảnh sang word

Cách của mình hơi dốt và rườm rà mà hiệu quả thì không cao, nhưng có thể dùng đỡ vậy thôi

thuyduong_hflc

COPY TÀI LIỆU TỪ TRANG WEB KHÔNG CHO COPY:

Trong quá trình tìm tài liệu bạn có thể sẽ gặp một số trang web không cho phép bạn bôi đen để copy. Thủ thuật đơn giản sau đây sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này.

Cách 1: Dùng Trình duyêt Internet Explorer (IE)

Trước hết bạn hãy mở trang web đó bằng Internet Explorer. Sau đó bạn click File (Alt + F) bạn sẽ thấy dòng Edit with Microsoft Office Word.

Click vào đó Window sẽ tải trang web và hiển thị bằng Word sau đó thì bạn có thể copy bất kì dòng nào của trang web đó từ Word.

Cách 2: Save trang Web và Open with với Word

Bước 1: Bạn chọn Save as... => Save ra Desktop.

Bước 2: Click chuột phải vào File vừa Save => chọn "Open with..." => mở bằng Word (Open with Microsoft Office Word).

Bước 3: Chép nội dung chữ hay hình từ File word vừa mở qua 1 File word hay excel khác nếu muốn loại bỏ những chi tiết dư tại giao diện trang web ban đầu.
--------------------------------------------Nguồn Internet.

Tris

Có 1 số trang web nó không cho quét khối lun ! Công nhận bảo mật cũng hay

Nếu dùng Chrome bạn có thể Ctrl+P chọn lưu dưới dạng PDF sau đó đem file .pdf vừa lưu đi in ra rồi học thôi.

Các chủ đề có liên quan khác