Rambert

cho mình hỏi chút nếu MST,địa chỉ đúng nhưng tên công cty thì họ viết nhầm thì có được khấu trừ bất vì cty là XNK & TM Nhưng họ viết là TM & XNK cả nhà júp em với ạ.Nếu như không được thì bây jờ em phải làm sao vì em cũng mới ra trường nên cũng chưa có kinh nghiệm rất mong được sự júp đỡ của cả nhà hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Terrel

Trích: Nguyên văn bởi thutinh cho mình hỏi chút nếu MST,địa chỉ đúng nhưng tên công cty thì họ viết nhầm thì có được khấu trừ bất vì cty là XNK & TM Nhưng họ viết là TM & XNK cả nhà júp em với ạ.Nếu như không được thì bây jờ em phải làm sao vì em cũng mới ra trường nên cũng chưa có kinh nghiệm rất mong được sự júp đỡ của cả nhà hiiiiiiiiiiiiiiiiiii Sai tên cty cũng bất được khấu trừ thuế đâu bạn ơi, Bạn phải yêu cầu bên cung cấp hoá đơn huỷ và viết lại cái khác. Nếu bạn vừa báo cáo kê khai hoá đơn này rồi thì bạn phải làm tờ khai bổ sung điều chỉnh lại là xong

Ronan

Theo đúng VBPL và nguyên tắc chỉ dẫn của Cục thuế TPHCm thì tất cả các chỉ tiêu trên bất nên viết sai. nếu sai thì hủy hđ, xuất lại hđ khác nhé. cho nên khi nhận hđ thì cần kiểm tra kỉ hơn

Gaston

Bạn để hoá 01 đơn kê vào tháng sau cũng được nhưng Cty bạn không được khấu trừ thuế rồi. vì hoá đơn mua hàng vừa thể hiện Cty bạn vừa mua hàng trong ngày rồi cho dù bạn để lại một hoá đơn kê vào tháng sau

Chan

để được khấu trừ thuế ngoài chuyện huỷ hoá hoá đơn thì chỉ còn biện pháp d0o1 là tốt thôi bạn ạ . hoá đơn đầu vào được 6th mà bạn lo gì, 1 tờ để tháng sau kê khai di nha

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
R chi công đoàn có cần hoá đơn đỏ không? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
A 1. Xin Quý Hội chỉ dẫn cách hạch toán các chi phí không có hoá đơn . Trước đây tôi vẫn tập hợp các c Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Công ty chúng tôi hoạt động trong lĩnh vực thương mại, khi nhập hàng vào kho mà chưa có hoá đơn GTGT Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
E Công ty tôi mua một TSCĐ giá 125.000.000đ, nhưng mua của các nhân không có hoá đơn nhưng có giấy tờ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Cty tôi là công ty XNK, tôi có vướng mắc sau về thủ tục xuất hoá đơn GTGT: theo qui định hoá đơn GTG Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Vừa qua tôi có nhận được 2 hoá đơn đều có hàng khuyến mại là khuyến mại hàng cùng loại và khuyến mại Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Nhờ Hội giải đáp về trường hợp sau: Cty tôi có xuất hoá đơn thu tiền hàng trước 100% của khách hàng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Tại đơn vị tôi có tình hình sau: mua hàng hoá của người bán nhưng không có hoá đơn tài chính , tôi l Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Công ty tôi mới thành lập, mua xe cua cá nhân không có hoá đơn và hợp đồng mua bán được lập tại phòn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N xuất hoá đơn đàu ra không có đầu vào? Pháp luật 1

Các chủ đề có liên quan khác