xs_os_xxx183

Tình hình là mình dùng con USB Kíngston 8G dưới đây để làm USB cài windows thì 100% bị báo lỗi chỗ Format sang NTFS ( Windows unable to format , còn FAT hay FAT32 thì bình thường ) , chuyển sang con USB Sony của thằng bạn thì chạy ầm ầm.

Vậy mình muốn hỏi là HIỆN TẠI các thánh dùng USB hiệu gì để tạo USB Boot ?

Mình hỏi để biết mà ra tiệm mua cái khác cho giống ^_^

Thanks các bác

Bonus thêm : mình mua con USB đó

các bạn coi phải trúng hàng đểu không ?

audiokien

Tình hình là mình dùng con USB Kíngston 8G dưới đây để làm USB cài windows thì 100% bị báo lỗi chỗ Format , thử 2 3 cái khác nhau từ 2G tới 4G rồi cũng vẫn bị, chuyển sang con USB Sony của thằng bạn thì chạy ầm ầm.

Vậy mình muốn hỏi là HIỆN TẠI các thánh dùng USB hiệu gì để tạo USB Boot ?

Mình hỏi để biết mà ra tiệm mua cái khác cho giống ^_^

Thanks các bác
cái nào tiền nhiều thì OK thôi

sao bác không cài bằng HDD cho dễ?

Gilberto

bị báo lỗi chỗ Format

Cụ thế là sao bác ? Theo mình thì hầu hết các usb hiện nay (nếu đủ dung lượng) đều boot được mà.Bác thử xem cái định dạng usb của bác là gì ? FAT hay FAT32 hay NTFS , format lại cho giống cái thằng bạn xem sao

chắc chắn bác làm sai chỗ nào đó, cái usb của em giống hệt, chạy vù vù, copy vào hơi chậm tí thôi

usb boot tốt nhất là trancend, rất ít khi die. cái trancend 128 Mb của em mua 400k hồi 2002 tuy không hỗ trợ boot nhưng dùng đến bây giờ vẫn ngon, tốc độ ghi ~ 8Mb/s, nhanh hơn cái kington trên kia của bác là cái chắc

cái của bác sao hay hỏng thế, cái USB của em giống hệt như của bác em dùng để boot hơn 1 năm nay có sao đâu nhỉ, hết format ỏ FAT32 rồi NTFS vẫn không vấn đề gì.

sinhradeiu119

Mẫu USB của thớt hay bị làm giả, coi chừng bạn mua phải nó rồi đấy. Mình dùng con ADATA 8GB mua ở thế giới di động để boot, thấy cũng ổn.

angel_pig199514

Con này mình mua ở giá có 74k quá rẻ .

Thấy rẻ quá hốt luôn . về nhà format NTFS ( muốn làm USB cài windows thì kiểu gì cũng phải format qua NTFS) nhưng tới nữa chừng nó báo " thiết bị này k có khả năng format " , nhớ mại mại có dòng "unable to format" ấy. còn format FAT hay FAT32 thì binh thường

Vậy k lẽ mình mua nhầm USB đểu à

haizizhen90

USB thớt đang xài là hàng đểu , không có chip nhớ NTFS . USB thì hãng nào cũng được . Mình xài qua Kingmax,Apacer,HP,Corsair thì tất cả đều boot tốt .

t_naomi_w2000

đừng bao h mua kington ở mấy quán đểu nhé, mềnh mới mua 3 con 8gb đây nè, 2 trong 3 fake, mà rõ ràng mình kiểm tra rất kỹ, xem chi tiết các kiểu, về đến nhà chạy chip genius mới té ra usb 512MB, bực v~ ra mà không làm gì được, bây giờ 512mb thì làm gì được cơ chứ zzz, làm cái usb recusse cũng không xong

thuc_trinh108

cái này hàng USB cũ được chuyển làm mới! Nó đã bị mất một phần trong định dạng vì người ta thay chip của nó! Mua cái USB loại 220k Kingston 8 GB trên siêu thị í! Đồ cao siêu càng tốt!

Turner

đệch. làm gì có kington 8Gb 74k trời

usb boot phải mua hàng chuẩn, không thì không đỡ dc đâu

giá usb bây giờ 4Gb kington khoảng trên dưới 100k

Kamron

kington 8gb em mua 140k, còn đang xài con jvj 4gb cài win, thời gian dùng khoảng 2 năm, cho vào máy giặt không biết bao nhiêu lần vẫn dùng ok.

Cat

Con này mình mua ở giá có 74k quá rẻ .

Thấy rẻ quá hốt luôn . về nhà format NTFS ( muốn làm USB cài windows thì kiểu gì cũng phải format qua NTFS) nhưng tới nữa chừng nó báo " thiết bị này k có khả năng format " , nhớ mại mại có dòng "unable to format" ấy. còn format FAT hay FAT32 thì binh thường

Vậy k lẽ mình mua nhầm USB đểu à
8GB mà 74k à? chắc bác mua hàng đểu rồi

lần sau có mua nơi nào uy tín đó

Các chủ đề có liên quan khác