Kulbert

máy nhà mình cài hệ điều hành Xp vài bữa thì hiện ra thông báo "there is no disk in driver,please insert a disk into drive F: " trong khi đó mình cài drive xong hết rồi, ai giup mình với,

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

ai hỏi thêm gì thì mình trả lời

Cawrdav

thông báo đó của bạn tạm dịch là " bất có đĩa trong trình điều khiển, hãy chèn một đĩa vào cài driver " .bạn cài còn thiếu driver.bạn xem kỹ lại đi.ngoai ra máy bạn không bị j hết.chúc bạn may mắn.

cũng có thể driver của bạn bị lỗi.bạn thử kiểm tra cho kỹ nha.

tophuong

ban có thể kiểm tra lại dây cắm của ổ đĩa có thể nó bị lỏng. Nếu bất có gì hết thì là thiếu driver

Kulbert

mình sài main Asus p5kpl-cm,lúc trước cài máy thì cài bất dc cái Drive Update gì đấy(cài lúc được lúc không), mình cũng quên rồi, nhưng máy vẫn ổn , khong có tình trạng này, sau này nó mới hiện ra cái thông báo đó,,bó tay thiệt....

Cedrik

Bạn vừa chắc chắn là bạn vừa cài đầy đủ driver rồi chứ? bạn kiểm tra kỹ lại đi. Mình nghĩ là chỉ thiếu dri thôi
Good Luck!

Bạn vừa chắc chắn là bạn vừa cài đầy đủ driver rồi chứ? bạn kiểm tra kỹ lại đi. Mình nghĩ là chỉ thiếu dri thôi

Good Luck!

Chago

thì mình cài bất dc cái driver update gì đấy, để mình koi lại

Torrey

Có phải ổ F: của bạn thườ̀ng dùng cho USB? Nếu thế thì chỉ cần gắn USB vào, sau đó rút "an toàn" ra là xong!

Nếu ổ F: là CD-ROM thì bạn cũng làm tương tự như vậy (Bỏ một đĩa CD vào, rút ra)

Còn bất thì thử thay dây cable HDD thôi!

Các chủ đề có liên quan khác