blackhat_hook

Phần Expansion này không cần game thủ phải dùng lại game cũ để cài đặt nhưng vẫn cho người chơi khám phá một thế giới phép thuật kỳ ảo đầy rẫy anh hùng và những nhân vật đậm chất fantasy.

Orc, như vừa giới thiệu, là một phần chơi được của bản game này, bao gồm cả những chủng khác như quỷ lùn goblin, người thú centaur, quỷ một mắt cyclope và rồng wyvern. Theo truyền thuyết của Heroes, Orc được tạo ra để trở thành những quân cờ trên chiến trường, cùng với các chủng trên trở thành nô lệ cho những người gây ra chiến tranh.

Câu chuyện trong Tribes of the East theo chân vị anh hùng Quroq của người Orc lãnh đạo các bộ lạc trong phe mình rũ bỏ xiềng xích để đi tìm vùng đất tự do mới.

Trong bản demo mới đây, trước khi thống nhất các bộ lạc, Quroq phải lao vào những cuộc chiến giải phóng họ khỏi vùng Raven Duchy của đế chế Griffin. Kẻ thù trong game rất nhiều, thay đổi từ những tên lính gác các công trình quan trọng cho đến lũ quái giữ kho báu hung tợn. Game thủ có thể đốt phá và cướp bóc các trang trại để có thêm điểm kinh nghiệm và vàng, tiến về những đền thờ hay cung điện để buff đồ hay nhận thưởng trước mỗi cuộc quyết đấu mới, tuyển thêm quân ở trên đường đi...

Ban đầu game, với lượng quân số ít ỏi trong tay, bạn sẽ gặp những con quỷ goblin làm nô lệ cho nông dân trên đường. Người chơi sẽ phải đánh bại những người nông dân này để giải phóng lũ quỷ cho mình. Dần dần, bạn sẽ không chỉ cứu được thêm goblin, mà còn cả centaur, cyclope... để thay thế cho lượng quân vừa rơi rụng trên chiến trường.

Hệ thống đấu chiến thuật theo lượt truyền thống vẫn chưa thay đổi nhiều so với bản trò chơi gốc Heroes of Might and Magic V. Game thủ vẫn có thể sắp xếp các đơn vị quân của mình trên những ô đứng trước mỗi trận đánh và chúng sẽ lần lượt ra đòn theo thứ tự vừa định.

Có một điều người chơi Tribes of the East phải luôn ghi nhớ là Orc sinh ra để được chiến đấu. Chủng quân này thể hiện khát vọng trên chiến trường bằng Blood Rage, một thứ biểu kế đo khả năng tấn công của nhân vật. Miễn là được đánh, Blood Rage trong người orc sẽ tăng cao và nhờ đó đòn tấn công ngày một uy lực hơn ngay khi giao chiến. Tuy nhiên, nếu bạn để quân của mình ngồi im một chỗ quá lâu, biểu kế trên sẽ nguội lạnh và đi xuống cùng với nó là sức mạnh của nhân vật.

Các heroes của orc có khả năng sử dụng Blood Rage của mình thực hiện bùa chú để tăng khả năng chiến đấu của tất cả các đơn vị xung quanh (miễn là chúng có đủ mana).

Khả năng 'thế chấp vật hy sinh' cũng là đặc điểm mới của Tribes of the East. Nếu từng chơi Heroes of Might and Magic V, bạn biệt rằng trong quân đội của mình luôn tồn tại những đơn vị quân yếu ớt như nông dân, xương khô và tất cả những thứ binh lính có số lượng đông đến hàng trăm khác... Chúng thường chỉ được dùng để làm... mồi nhử canon của địch. Nhưng trong bản mở rộng lớn này, khi cần thêm điểm kinh nghiệm để tăng level cho hero hay cần cải thiện khả năng của một số đơn vị quân, bạn có thể hy sinh những binh đoàn cổ xưa trên. Họ chết, nhưng bạn có thêm những điểm kinh nghiệm quý báu.

Tribes of the East cũng giới thiệu những bộ giáp hoàn toàn mới. Và tương tự như trong những game nhập vai, sức mạnh của nhân vật sẽ tăng lên đáng kể nếu người chơi thu thập đầy đủ tất cả các phần của giáp. Ví dụ, gậy yêu tinh có khả năng chiến đấu rất tốt, nhưng sẽ còn khủng khiếp hơn nếu bạn có nốt khiên yêu tinh để phòng thủ. Khi một hero sở hữu cả 2 thứ trên, anh ra sẽ mở khóa thêm được sức mạnh và khả năng mới.

Tribes of the East được coi là chương cuối cùng của Heroes of Might and Magic V và là một tín hiệu tốt để các fan hâm mộ của dòng game hiểu rằng, sau đây, thời (gian) đại của Heroes of Might and Magic VI sẽ được mở ra.

Minimum

• CPU: Pentium 4 / Athlon 1.5 GHz or higher

• RAM: 1024 MB or higher

• Video: 128 MB AGP GeForce4 Ti4200 / RADEON 8500 or higher video card

• CD/DVD-ROM speed: 32x

• Sound: DirectX compatible PCI 16-bit sound card

• 2Gb of available hard-disk space

Recommended

• CPU: Core 2 Duo / Athlon 64 X2 or higher

• RAM: 2048MB or higher

• Video: 256 MB AGP 8x GeForce 7600 / RADEON x1600 or higher video card

• CD/DVD-ROM speed: 32x

• Dolby Surround 5.1 sound processor

• At least 2 Gb of available hard-disk space

Minus:
Tải về với Pass Là: congtruongit.com

Hoặc:
Heroes of Might and Magic V - Game Chiến thuật

Đã add recovery 10%

Chú ý :

Đổi tên:

.ppt thành .rar

.DiabloRock_CongTruongIT.com thành .part

Giải nén bằng winrar

cài file Iso bằng Daemontool hay UltralISO hay ... (các phần mềm đọc ổ đĩa ảo)
Hướng dẫn sử dụng Daemon Tools Lite v4.3 – Tạo ổ đĩa ảo đa năng

Khách Ghé Thăm nhớ tạo 1 acc MF rồi copy file sang acc của Khách Ghé Thăm rồi download nhé. Nếu sau này link này có die, Khách Ghé Thăm sẽ có công không nhỏ đâu
nhớ để lại yahoo nhé, nếu link có die mình sẽ liên lạc

: no quote please !

sep_truong

làm cái trò gì mà file tải về toàn file mặc định pdf không thể đổi được vậy, không có cai đuôi nào là .pdf để mà đổi sang .rar, dù có thêm cái đuôi .rar thì nó vẫn là file pdf, không có dấu check read only.

le.thehien

làm cái trò gì mà file tải về toàn file mặc định pdf không thể đổi được vậy, không có cai đuôi nào là .pdf để mà đổi sang .rar, dù có thêm cái đuôi .rar thì nó vẫn là file pdf, không có dấu check read only.

hoang_ns2000

đã rồi còn la lớn, bao nhiêu người biết cách đổi có mỗi mình bạn là không thôi

hổ báo như vậy mình không chỉ đâu,bạn KẾT hổ báo với mình thì mình sẽ cà chớn lại ! chưa xin lỗi và nói năng cho tử tế lại thì tự tìm hiểu đi nha google thẳng tiến !

game đồ họa đẹp đấy. co link dơn 0 bạn

link down là cái dòng chữ "Tải về với pass congtruongit.com" đó bạn , click vào và chờ 5s

kekeke_hehehe

đã rồi còn la lớn, bao nhiêu người biết cách đổi có mỗi mình bạn là không thôi

hổ báo như vậy mình không chỉ đâu,bạn KẾT hổ báo với mình thì mình sẽ cà chớn lại ! chưa xin lỗi và nói năng cho tử tế lại thì tự tìm hiểu đi nha google thẳng tiến !

game đồ họa đẹp đấy. co link dơn 0 bạn

link down là cái dòng chữ "Tải về với pass congtruongit.com" đó bạn , click vào và chờ 5s

Brit

ANh diablo ơi. Em cũng bị như vậy. Em đổi đuôi mà không có được anh trả lời dùm em. Thank Anh

lahai72

ANh diablo ơi. Em cũng bị như vậy. Em đổi đuôi mà không có được anh trả lời dùm em. Thank Anh

Darce

Mà của em Là đuôi txt em đổi rar mà không có được. k có thành rar

Miss_ya

đã trả lời người lịch sự bên topic game đó rồi

kao_ghet_maj01

đã trả lời người lịch sự bên topic game đó rồi

Bronsonn

Mình thấy có nhiều bạn chưa rành cho lắm lại còn phàn nàn nhiều về chủ thớt nữa. Hãy bình tĩnh làm theo công đoạn này:

B1: Hãy chắc chắn vừa download các file vào 1 folder

B2: Nhấp phải chuột vào file đầu tiên có đuôi .pdf, chọn dòng openwith nó sẽ hiện lên bảng đó và chọn Browse...

B3: Chỉ đường dẫn vào thư mục Winrar và chọn winrar.exe mà bạn chắc chắn vừa có trong máy. Ví dụ: Máy tui có đường dẫn C:\Program Files\WinRAR\winrar.exe rồi Ok để kết thúc thao tác. Ngay lập tức nó sẽ chuyển từ file .pdf sang .rar mặc dù vẫn là .pdf

B4: Nhấp vào file đầu tiên và giải nén bình thường.

các bạn muốn tham khảo trên đâu hay google cũng được. Nhưng bước này mình vừa thử thành công. Chúc chơi game vui vẻ!!!

trilinh89

mình đã cài game xong và chạy game thì nó báo
No disc inserted.
Please insert the original "HOMM5" CD/DVD.
ai có thể giúp mình giải quyết nó với

tctuvan

Trích dẫn từ trilinh89:
mình đã cài game xong và chạy game thì nó báo
No disc inserted.
Please insert the original "HOMM5" CD/DVD.
ai có thể giúp mình giải quyết nó với

Bạn down về được bản ISO rồi phải không? Đó là đĩa ảo. Để chạy thì bạn cần cài Deamon tool để chạy đĩa ảo.
CHứ nếu cứ giả nén tiếp ISO rồi cài như bạn cũng được, nhưng với một số game thì nó bắt buộc phải có đĩa trong ổ mới chơi được, đó là lí do sao ta cần làm đĩa ẢO.
Hướng dẫn sử dụng Daemon Tools Lite v4.3 – Tạo ổ đĩa ảo đa năng

Các chủ đề có liên quan khác