dvd_bg90

Cả nhà cho em hỏi hiện tại em đang dùng windows 8.1 PRO và trong This PC có 3 ổ là C, E, F chứ không phải là C,D,E. Cái này có ảnh hưởng gì đến hiệu suất sử dụng windows hay không ạ. Trước kia em cài windows 7 untimate có format rồi phân vùng lại ổ cứng rồi nhưng cũng không có ổ D mà chỉ có ở C,E,F thôi ạ. Cả nhà cho em hỏi đây có phải là lỗi hay không ạ.

Braden

Không ảnh hưởng gì cả, không phải lỗi. Muốn chỉnh lại thành C,D,E thì dùng bootice.

Cale

Không ảnh hưởng gì cả, không phải lỗi. Muốn chỉnh lại thành C,D,E thì dùng bootice. chỉnh kiểu gì vậy bác ơi. chỉ giúp em với

Trích likefilm72 View Post

Không ảnh hưởng gì cả, không phải lỗi. Muốn chỉnh lại thành C,D,E thì dùng bootice. "Chỉnh = boot ICE không khéo có mà khóc" chỉnh kiểu gì vậy bác ơi. chỉ giúp em với

Bạn vào disk manager , bạn chuột phải vào Ổ E chọn change ......> chọn tiếp change gán cho nó ký tự D , rồi tiến hành với F cũng như vậy

thuyvanphan

Kí tự nào chẳng như nhau, mình từ GPT về MBR thì systemdrive = D chứ không phải là C nữa đây nè

diana_le89

Bạn vào disk manager , bạn chuột phải vào Ổ E chọn change ......> chọn tiếp change gán cho nó ký tự D , rồi tiến hành với F cũng như vậy Nhưng bác ơi trong chọn kí tự nó không có D

Greely

Kí tự nào chẳng như nhau, mình từ GPT về MBR thì systemdrive = D chứ không phải là C nữa đây nè À em muốn đổi cho nó thông dụng giống mọi người cho dễ làm việc ấy mà bác ơi

kachisa_gdt

Bạn vào disk manager , bạn chuột phải vào Ổ E chọn change ......> chọn tiếp change gán cho nó ký tự D , rồi tiến hành với F cũng như vậy em làm được rồi bác ơi. Thank nhiều ạ.

trangsophia85

Nó chỉ là Driver Letter thôi, không ảnh hưởng gì cả. em gà mờ mới học về vi tính nên chưa biết gì nên sợ bị ảnh hưởng gì đó ạ.

Các chủ đề có liên quan khác