Hiện tại mình đang gặp 1 rắc rối về độ phân giải

màn LCD của mình có độ phân giải 1366*768 samsung Sync SA300 18.5

Nhưng giờ hiện tại cái VGA onboard G31 lại có quá trời độ phân giải

Đợt trước mình còn sử dụng độ phân giải 1366*768 này được , và nó xuất hiện có 4 độ phân , nhưng mình không biết nguyên do vì sao ,mình cũng đã cài lại driver , cũng thử ghost lại bản sao lưu như lúc trước hay dùng rồi

mình nhớ phần Default Monitor kìa Lúc trước là Plug and Play Monitor , cũng đã thử gỡ bỏ và Scan lại

Mong được sự chỉ dẫn để tìm ra độ phân giải theo màn hình 1366*768 như trước

my_ngoc60

- Có 1 bạn trong diễn đàn khác có thông số màn hình từ nhà sản xuất thì resolution là 1366x768, nhưng khi cài lại windows thì mất độ phân giải này, bạn ấy mày mò riết, kết quả là đổi sợi cáp mới thì nó có lại 1366x768.

- Cách khác để tùy chỉnh độ phân giải trong windows sau khi cài driver VGA: chuột phải vào desktop và chọn Graphics Properties. Sau đó vào Display Devices -> Custom Modes và tạo thêm 1 resolution mới đúng với res của màn hình, save lại, khởi động lại là có option đấy trong thang resolution.

Tim

- Có 1 bạn trong diễn đàn khác có thông số màn hình từ nhà sản xuất thì resolution là 1366x768, nhưng khi cài lại windows thì mất độ phân giải này, bạn ấy mày mò riết, kết quả là đổi sợi cáp mới thì nó có lại 1366x768.

- Cách khác để tùy chỉnh độ phân giải trong windows sau khi cài driver VGA: chuột phải vào desktop và chọn Graphics Properties. Sau đó vào Display Devices -> Custom Modes và tạo thêm 1 resolution mới đúng với res của màn hình, save lại, khởi động lại là có option đấy trong thang resolution. Làm phiền bạn gửi cho mình link đó được không ,

Ko biết phần hướng đã của bạn thuộc windows Xp hay windows 7

jen_blue

Làm phiền bạn gửi cho mình link đó được không ,

Ko biết phần hướng đã của bạn thuộc windows Xp hay windows 7 Cái link mình nhắn tin riêng cho bạn (không được phổ biến forum khác trên VN-ZOOM).

Phần thực hiện tùy chỉnh độ phân giải là theo của bạn, chắc windows XP chứ?

Muốn xem kỹ hơn thì vô đây:

Xem phần Do I have the Custom Resolutions/Modes feature enabled on my computer?

Chú ý cái ảnh Figure 1B: Custom Modes Button giống ảnh của bạn đó.

puppy_s2

Trong trường hợp này mình có thể thay vào đó 1 cái màn hình , không biết như thế nào

Máy không hiện đúng đọ phân giải có 2 nguyên nhân: 1 là chưa cài driver. 2 là do dây cáp màn hình bị lỏng hay đứt

Trong dây cáp màn hình có 1 dây liên lạc giữa pc và màn hình giúp pc tìm được độ phân giải của màn hình, bạn thử kiểm tra lại dây cắm hay thay dây mới rồi detect lại xem sao?

Có thể thay một màn hình khác vào thử để chắc màn chắn màn hình của bạn vẫn bình thường

Máy không hiện đúng đọ phân giải có 2 nguyên nhân: 1 là chưa cài driver. 2 là do dây cáp màn hình bị lỏng hay đứt

Trong dây cáp màn hình có 1 dây liên lạc giữa pc và màn hình giúp pc tìm được độ phân giải của màn hình, bạn thử kiểm tra lại dây cắm hay thay dây mới rồi detect lại xem sao?

Có thể thay một màn hình khác vào thử để chắc màn chắn màn hình của bạn vẫn bình thường Driver thi Oke rồi không nhầm lẫn được , còn cable vga mình dùng VOM đo rồi cũng Oke luôn

Mình cũng đã cắm thử LCD đó wa CPU khác vẫn có 1366x768 binh thường

red_pumpkin_90

Driver thi Oke rồi không nhầm lẫn được , còn cable vga mình dùng VOM đo rồi cũng Oke luôn

Mình cũng đã cắm thử LCD đó wa CPU khác vẫn có 1366x768 binh thường Vậy là do dây hay do máy rồi

Các chủ đề có liên quan khác