ptbin1988_ntcm

pc nhà em nay có vấn đề lạ. mở lên thì cpu chạy, màn không nhận (màn ok) rồi em phải giữ nguồn để tắt rồi mở lại, đôi khi 2,3 lần mới lên. ae co bị chưa ạ? em nghi windows lỗi chắc xài restore win.

Avner

bác xem lại chân ram ... tháo ram ra lau chùi thật sạch sẽ = giẻ khô rồi cắm vào thật là chắc chắn xem sao

mấy hôm trước mình đi vắng , máy ở nhà vừa bị lỗi như này...thằng em không biết j gọi nhân viên bảo hành đến cắm lại Ram mất 100k

Chủ thread nên biết vấn đề này nó nhiều nguyên nhân lắm, vì vậy bạn nên tìm hiều kỹ không nên xác định vội.

Nếu bạn nghĩ là windows lỗi thì bạn có thể thao tác như ý bạn nêu

Sau khi thao tác mà không cải thiện thì nên nghĩ đến phần cùng có vấn đề

kute_0o0

-Trước hết là bác tháo ram và card màn hình(nếu có) rồi vệ sinh sách sẽ chân cắm. Sau đó cắm lại chúng 1 cách cẩn thận, đảm bảo cho các răng khớp vào chân cắm.

-Nếu không được thì bác cài/ghost lại windows cho máy.

-Nếu không được nữa thì bác mang ra quán để họ sửa chữa

Chúc bác thành công>>

nh0c_kute_112

Chủ thread nên biết vấn đề này nó nhiều nguyên nhân lắm, vì vậy bạn nên tìm hiều kỹ không nên xác định vội.

Nếu bạn nghĩ là windows lỗi thì bạn có thể thao tác như ý bạn nêu

Sau khi thao tác mà không cải thiện thì nên nghĩ đến phần cùng có vấn đề nay có biến rồi bác ạ. mở máy lên 2,3 lần nó cũg lên. đang xài khoảng 10p thì màn tắt. máy chạy, loa phát. em tắt rồi mở lại thì không lên lun. giờ làm sao ạ? có cách nào tét xem nó hỏng gì không ạ?

ntcmar

Bạn xem lại VGA nếu là rời thì gắn monitor vào cổng onboard, nếu là onboard thì xem như chipset của main nó có vấn đề.

Còn 1 vấn đề là cái màn hình , bạn tháo cable ra xem nó có hiện bảng check cable ko, nếu nó không hiện thì màn hình có vấn đề

Khi mở thì main có kêu tiếng Bíp không bạn, nếu có thì chứng tỏ main,ram,chip,... bình thường > lỗi là ở màn hình > vệ sinh những thứ liên quan tới màn hình, có thể giắc cắm lỏng....

Còn nếu khôgn có tiếng Bip thì là do RAM, hay có thể do thứ khác như Chip, main, Pin Cmos,... chứ không phải do màn hình đâu

Tóm lại là vệ sinh rồi đút lại các giắc cắm cho chặt, đặc biệt là RAM....

Bạn xem lại VGA nếu là rời thì gắn monitor vào cổng onboard, nếu là onboard thì xem như chipset của main nó có vấn đề.

Còn 1 vấn đề là cái màn hình , bạn tháo cable ra xem nó có hiện bảng check cable ko, nếu nó không hiện thì màn hình có vấn đề mình tháo ram ra rồi mà không nghe tít tít (ko biết là main của mình không có loa hay là main hư). tháo ra thì màn có check signal cable. sao đây trời @@ huhu

mình tháo ram ra rồi mà không nghe tít tít (ko biết là main của mình không có loa hay là main hư). tháo ra thì màn có check signal cable. sao đây trời @@ huhu Tháo ram ra thì nó không kêu tít tít đựoc đâu, phải gắn vào chứ.....

Wei

mình tháo ram ra rồi mà không nghe tít tít (ko biết là main của mình không có loa hay là main hư). tháo ra thì màn có check signal cable. sao đây trời @@ huhu sau khi tháo Ram ra và lau chùi sạch sẽ chân tiếp xúc = giẻ khô thì bạn phải CẮM LẠI cho thật chắc chắn thì hình mới lên dc bạn có thể dùng chổi nhỏ phủi bụi trên khe cắm Ram ở Main trước khi cắm .. màn có check signal cable tức là màn vẫn tốt, không vấn đề j...

pjnkchjp_babyls

trời ơi, chết em chắc. hư 1 trong 2 cây ram rồi. gắn 1 ram thì chạy, gắn cây kia vô thì ko. cái vga 8400gs của em cũng chết, gắn màn vô onboard thì lên, chết chết chết. đi 1 lượt 2 em sao @@

ken_88

Có thể bộ nguồn máy ban bị yếu em cũng nghi chuyện này, để đem kon 8400gs đi kiếm cái pc nào có nguồn ổn nhét vô thử @@ chứ thế này thì cay vl

Các chủ đề có liên quan khác