candylove_vn

Chả là cách đây không lâu cái ổ E của em nó full quá. E xóa game r` nhưng k xóa hẳn. Nhưng vì em lười cho đĩa windows vào để format ổ nên em thử format ổ E không dùng đĩa. Thế là nó bị lỗi. Giờ ổ của em nó k còn hiện dung lượng luôn. Vào nó báo là unaccessable. Ra hàng thì anh ý bảo phải format lại toàn bộ HDD. Hôm qua thì em hỏi thằng bạn e, nó cũng hiểu biết kha kha về PC. Thì nó bảo nếu ổ cứng mà hỏng thì vất luôn. K sửa được nữa. CÓ bác nào giúp được k em. Ảnh em để link ở dưới nhé. Cần giúp gấp vì em ms up PC nên setup n` game. Đang thiếu chỗ để -_-

Terrel

Chả là cách đây không lâu cái ổ E của em nó full quá. E xóa game r` nhưng k xóa hẳn. Nhưng vì em lười cho đĩa windows vào để format ổ nên em thử format ổ E không dùng đĩa. Thế là nó bị lỗi. Giờ ổ của em nó k còn hiện dung lượng luôn. Vào nó báo là unaccessable. Ra hàng thì anh ý bảo phải format lại toàn bộ HDD. Hôm qua thì em hỏi thằng bạn e, nó cũng hiểu biết kha kha về PC. Thì nó bảo nếu ổ cứng mà hỏng thì vất luôn. K sửa được nữa. CÓ bác nào giúp được k em. Ảnh em để link ở dưới nhé. Cần giúp gấp vì em ms up PC nên setup n` game. Đang thiếu chỗ để -_-

Bạn vào link dưới này up lại cái ảnh , bạn dùng link trên không xem ảnh được

Jerah

bạn up lại ảnh lên 4rum theo cách của bác locb cho ae dễ suport

o0x_14k_x0o

Up lại dùm.

Bạn vào Disk Managerment chụp ảnh rồi upload qua trang này nhé

Khi up ảnh phần Resize Options nhớ chọn cao cao chút.

yoko.online

Theo như ảnh thì em nó có thể nằm vào dạng RAW rồi

Chủ topic cho thêm cái ảnh của disk manager thì dễ hiểu hơn

[email protected]

bạn thử vào link của mình post ở #2, bạn sẽ thấy vấn đề upanh nó tiện lợi hơn cái link bạn đưa ra

luckiheo100

Nếu ổ đĩa mà hỏng thì sẽ hỏng toàn bộ chứ không hỏng theo phân vùng đâu. Đây chỉ là lỗi phân vùng (logic). Bạn dùng đĩa boot hay phần mềm quản lý ổ đĩa để khắc phục xem. Một vài phần mềm bạn có thể tham khảo sử dụng: Acronis, PQ magic, Partition recovery. Uư tiên Partition recovery trước vì mình nghĩ bạn chỉ cần khôi phục lại ổ E.

Mead

Nếu bạn không cần phục hồi dữ liệu trên ổ đó thì bạn có thể dùng phần mềm partition delete nó xong tạo lại. Làm trong windows không được thì vào windows Mini mà chiến. Kĩ thuật gì mà chỉ lỗi Inaccessible Partition đã bảo phải format cả ổ cứng còn bạn của bạn phán một câu trúng phóc: ổ cứng hư thì quăng bỏ. Nhưng đàng này ổ cứng của bạn đã hư chưa nên bạn yên tâm mà... dùng tiếp.

với các topic về vấn đề phân vùng và ổ cứng này, mình thấy trên 4rum có bác niemtin007 , locb và tuainhan là hay trợ giúp mà thường là thành công

glasspainting16

Theo như ảnh thì em nó có thể nằm vào dạng RAW rồi

Chủ topic cho thêm cái ảnh của disk manager thì dễ hiểu hơn

[email protected]

bạn thử vào link của mình post ở #2, bạn sẽ thấy vấn đề upanh nó tiện lợi hơn cái link bạn đưa ra À tại vì có cái topic này nên mình ủng hộ bạn ấy 1 chút

Nó đã biến dạng thành RAW rồi Bạn vào link này bạn tải bản portable ở # 5 run admintrator nhé

Nếu không được mà bạn muốn lấy lại dữ liệu thì bạn inbox cho bạn tuainhan hẹn ngày giờ và sẵn ID + pass teamview nhờ bạn ấy lấy lại dữ liệu cầu may, còn như không cần lấy dữ liệu thì bạn chỉ cần dùng phần mềm Aomei
delete cái ổ E apply ok sau đó tạo mới lại rồi dùng thôi

===========================
Dùng Partition wizard home edition mà format lại đi bạn, dù gì dữ liệu trong ổ bạn cũng đâu cần nữa (đã format thế kia r còn gì)

Còn lỗi ổ mà không sửa được phải vất đi thì mình tạm thờ biết mỗi bad sector với mấy lỗi vật lý thôi Bạn đừng nên có ý nghĩ bi quan như trên, ở vnz này có pháp sư cao tay ấn mà bạn. Trừ khi ổ nó lỗi ghi đè format nhiều lần thì mới bó tay

anhlaknock_out

Dùng Partition wizard home edition mà format lại đi bạn, dù gì dữ liệu trong ổ bạn cũng đâu cần nữa (đã format thế kia r còn gì)

Còn lỗi ổ mà không sửa được phải vất đi thì mình tạm thờ biết mỗi bad sector với mấy lỗi vật lý thôi

dochinhha

Nó đã biến dạng thành RAW rồi Bạn vào link này bạn tải bản portable ở # 5 run admintrator nhé

Nếu không được mà bạn muốn lấy lại dữ liệu thì bạn inbox cho bạn tuainhan hẹn ngày giờ và sẵn ID + pass teamview nhờ bạn ấy lấy lại dữ liệu cầu may, còn như không cần lấy dữ liệu thì bạn chỉ cần dùng phần mềm Aomei
delete cái ổ E apply ok sau đó tạo mới lại rồi dùng thôi

===========================

Bạn đừng nên có ý nghĩ bi quan như trên, ở vnz này có pháp sư cao tay ấn mà bạn. Trừ khi ổ nó lỗi ghi đè format nhiều lần thì mới bó tay Chuyện lấy dữ liệu trên ổ đĩa RAW các bạn có thể tự làm dễ dàng. Phục hồi nguyên vẹn dữ liệu cũng không khó. Delete partition rồi dò tìm trên Unallocated đó để tìm lại, phục hồi partitton cũng là cách mà các bạn có thể trải nghiệm trước khi format (hầu như các phần mềm có chức năng Partition Recovery đều làm được).

traichuavo_ndt

Tks bác locb. E đã down và đang tét thử r`. Cầu may thôi. Nếu mà được thì chiến được BF r`. Đag thiếu chỗ chứa trầm trọng -_-

Enos

cho cái đĩa boot vào format hết đi là được

Các chủ đề có liên quan khác