Không vào được windows backup = niềm tin à :)) Siêu nhân chăng !
Bạn cần 1 cái đĩa windows ! nhưng không phải để cài lại (đừng nghe họ xui dại )
Bạn chỉ cần sử dụng chế độ repair của windows thôi không mất gì đâu
Chúc thành công.

hanhthien2

Dính virut rôi. Bây h khởi động safemode nhé. Ấn f8 liên tục từ lúc mở máy. Nó ra màn hình đen đen có mấy lựa chọn đó. Chọn safe mode rồi enter. Kiểu gì cũng vào được nhưng màn hình đen thui có mỗi mấy cái icon như my computer hay ie gì gì đó. Tiến hành quét virut như bt. Sau đó restart lại máy là ok.

Đâu nhất thiết vào windows mới backup được đâu bạn linhhh nói kỳ quá ha.
Máy bạn bị virus rồi, có repair cũng vậy à chạy một tí rồi cũng bị lại thôi. Nói chung cách cài lại windows là tốt nhất và triệt để nhất để khác phục sự cố khi windows đó không có bản quyền. khi cài xong windows với soft và cái chương trình diệt virus tốt nhất để quét cái ổ đĩa còn lại trước khi mởi các ổ đĩa đó lên, và sau đó ghost lại một bản để sau này khỏi mất công

huong918

Mình cho bạn các khả năng sau :
- máy dính virut làm treo hệ thống.
- do CPU của bạn quá nóng bạn có thể vào BIOS để kiểm tra,phải với người có kinh nghiệm cơ.
để vào BIOS bạn ấn DEL rồi lùng sục trong ấy thấy chỗ nào có chỉ số CPU thay đổi là nó đâý.mình không chỉ rõ được vì mỗi dòng máy,hãng máy BIOS sắp xếp khác nhau.
cách khắc phục :
với TH1 nếu bạn có điều kiện thì nên mua 1 bản ANTIVIRUT về,còn nếu không bạn
nên tháo ổ cứng ra và mang sang nhờ hàng xóm diệt hộ.sau đó cài lại windows vì nếu cài đặt lại luôn thì biết đâu anh chị em ruột của bạn virut đó vân còn lẩn chốn đâu đó đúng không.
chúc bạn thành công ! nhớ dọn dẹp máy cẩn thận nhé. "NHÀ  GỌN GÀNG THÌ TÌM ĐỒ DỄ THẤY VÀ ÍT BỊ RƠ BẨN VÀ HƯ HỎNG"
 Mời bạn ghé thăm: Công Ty Cổ Phần XNK Và Đầu Tư Milan Việt Nam

Các chủ đề có liên quan khác