Corydon

Một tiếng bíp ngắn là test hệ thống đạt yêu cầu, do là khi bạn thấy mọi dòng test hiển thị trên màn hình. Nếu bạn không thấy gì trên màn hình thì phải kiểm tra lại monitor và card video trước tiên, xem đã cắm đúng chưa. Nếu không thì một số chip trên bo mạch chủ của bạn có vấn đề. Xem lại RAM và khởi động lại. Nếu vẫn gặp vấn đề thì có khả năng bo mạch chủ đã bị lỗi. Bạn nên thay bo mạch.

blog_tieuquy

Với nguyên nhân của bạn thì bạn nên mở thùng máy ra và kiểm tra các cable trong máy đi gắn cho chặt vào có thể thay pin cmos xem sao.kiếm tra cái nguồn và nhất là mấy cái slot ram .Mình đã từng bị một lần và không biết nguyên nhân đến sau này biết là một slot ram bị hư cũng là nguyên nhân đó
chúc bạn may mắn.

Kiểm tra lại con chíp đi bạn, không có tiếng bíp là nó không check được phần cứng. Có thể bị lỗi ở cái gì đó. Theo mình thì hầu hết là lỗi do ram, hay con chíp cũng có vấn đề nữa. Tốt nhất theo mình là bạn tháo hết các thiết bị ngoại vi ra. Rồi làm lần lượt. Đầu tiên lắp chíp vào(nhớ lắp quạt chíp nhé). rồi bật máy kiểm tra. Nếu như nó kêu bíp dài thì chíp của bạn vẫn ok. bây giờ phải kiểm tra ram. Bạn lấy cái tờ giấy ở quyển vở viết lau sạch các chân bên dưới của ram rồi lắp vào xem thế nào. Nếu vẫn không được thì chỉ còn cách mang ra ngoài hàng sửa main hay card thôi. Mình chỉ biết đến đó thôi. Chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác