các bạn cho mình hỏi.máy tính mình có hiện tượng là cứ khoảng 2 tiếng sau khi sử dụng máy tính thì tự nhiên sập nguồn.và phải rút hẳn dây cắm điện từ ổ vào cây máy tính rồi cắm lại thì điện mới vào được case và mới bật máy tính lên được.mình có tháo quạt chip ra và lau sạch bụi rồi.mình thấy là hình như cái lớp kem tản nhiệt nó còn ít thì phải.a biết cách sử lý giúp mình với.thank

munlai456

các bạn cho mình hỏi.máy tính mình có hiện tượng là cứ khoảng 2 tiếng sau khi sử dụng máy tính thì tự nhiên sập nguồn.và phải rút hẳn dây cắm điện từ ổ vào cây máy tính rồi cắm lại thì điện mới vào được case và mới bật máy tính lên được.mình có tháo quạt chip ra và lau sạch bụi rồi.mình thấy là hình như cái lớp kem tản nhiệt nó còn ít thì phải.a biết cách sử lý giúp mình với.thank - Bạn kiểm nhiệt độ của máy xem thế nào nhé, mình nghĩ do máy của bạn nóng quá nên nó tự động sụt nguồn thôi.

Mà trước lúc đó máy nó có đơ hay không bạn.

- Bạn kiểm nhiệt độ của máy xem thế nào nhé, mình nghĩ do máy của bạn nóng quá nên nó tự động sụt nguồn thôi.

Mà trước lúc đó máy nó có đơ hay không bạn. trước đó chạy vẫn bình thường không có j.còn cái nhiệt độ chắc cũng không quá nóng đâu bạn à

youandme_blog

Vào bios xem việc tăng nhiệt độ của cpu diễn ra như thế nào, nếu nó tăng quá cao thì nên xem lại quạt và bộ tản nhiệt, ở bios cũng xem được tốc độ quạt đó, bạn xem xem nó quay nhanh hay chậm luôn. thường tắt máy đột ngột chỉ là do cpu quá nóng. những nguyên nhân khác thì mình chỉ nghĩ đến là virus. Kiểm tra 2 cái này nhé.

keou_303

thử đổi kái nguồn khác xem sao. Há, bá này chỉ haizz vãi, hình như acc clone nên cmt loạn xạ nhể

bạn thử kiểm tra 3 cái này nhé

1.nhiệt độ CPU quá nóng => vệ sinh quạt + tra keo tản nhiệt

2.nguồn có vấn đề (cái này có thể lắm)

3.phù tụ

linhkent0501

bạn thử kiểm tra 3 cái này nhé

1.nhiệt độ CPU quá nóng => vệ sinh quạt + tra keo tản nhiệt

2.nguồn có vấn đề (cái này có thể lắm)

3.phù tụ
Bác phán chuẩn. Trước e ép xung mọi thứ đều max công xuất từ sáng đến chiều, hên là chỉ đi cái nguồn. Mở nguồn thì nguyên con tụ không còn hình trụ như ban đầu + cả yếu tố thời gian nữa

dinhxuanduyet

Nếu như làm như bạn nói rồi mà vẫn bị tình trạng ấy thì hãy thử đổi nguồn khác xem sao?

Nếu không được thì do lỗi main. hay máy quá bí dẫn tới nhiệt độ quá cao gây ảnh hưởng tới các bộ phận của máy!

Alrik

theo như bạn nói thì mình nghĩ là do máy quá nóng nên máy bạn sẽ tự ngắt khi nhiệt độ đến mức như vậy, bạn làm như sau:

1) kiểm tra quạt cpu còn hoạt động không và tra lại keo tản nhiệt mới (ra nhật tảo mua hủ keo 10k về tra cũng được)

2) quét virus, nếu không thì bạn làm 1 cái usb boot vào mini windows 7 pe dùng thử 2 3 tiếng sau có bị sập nguồn hay ko

3) nếu vẫn bị thì bạn nên check lại cái nguồn

goldenchip_1987

bác download hardware monitor để kiểm tra nhiệt độ CPU, VGA xem sao?

Với lại trước khi có hiện tượng nguồn sập bác có thay hay thêm đồ gì không?

hongchau1088

Hỏi từ 1 năm trước giờ mới vào tư vấn , có khi chủ thread đã mua hẳn máy mới rồi cũng nên . Nhưng với hiện tượng trên 99% là do nguồn , vì nếu là chip CPU nóng thì khi máy tắt đi , đợi 1 chút mở là lại lên , còn đằng này phải rút hẳn dây nguồn ra cắm lại mới khởi động được .

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác