dumi_prince

các bạn để ý giùm em chỗ khoanh đỏ

từ khi em cài phải bản windows 7 này thì ngoài chuyện khởi động chậm như em nói ở topic này , thỉnh thoảng máy lại chạy rất giật và lag mặc dù em chỉ đang duyệt web và nghe nhạc ... kt task manager thì thấy như trên ...

mặc dù em nghĩ có thể là tại bản windows em cài không phải là sp1 nhưng các bạn có thể cho em một số nguyên nhân khác dc không ?

p/s : vừa rồi em có lập 1 topic có đề là "ram 8gb đủ cài windows 8 không ?" thực chất không phải là để khoe ram mà để hỏi các bạn xem nếu cài windows 8 thì có khả năng bị ăn ram như thế không ??? các bạn đừng nghi oan cho em tội nghiệp ...

Chạy lag giật có thể do ổ cứng và 1 số lỗi phần mềm hay ảnh hưởng của phần cứng khác.

Win 8 mình mở máy lên chỉ chiếm có chừng 300 - 400MB (RAM 2GB). Cơ mà bạn nên bỏ ý nghĩ nhiều RAM là máy chạy nhanh đi.

yumi.hq_blog

RAM nhiều, card đồ hoạ yếu, CPU cổ, HDD (quay chậm, cache ít) tì cũng lag như thuờng

rainbow_luving

có thể là do ổ cứng hay do máy phải gồng mình chạy quá nhiều chương trình mà bạn nê bỏ cái ý nghĩ ram nhiều là máy chạy nhanh vì máy mình chỉ 1gb vẫn chạy ngon lành

noinho_khongten

các bạn để ý giùm em chỗ khoanh đỏ

từ khi em cài phải bản windows 7 này thì ngoài chuyện khởi động chậm như em nói ở topic này , thỉnh thoảng máy lại chạy rất giật và lag mặc dù em chỉ đang duyệt web và nghe nhạc ... kt task manager thì thấy như trên ...

mặc dù em nghĩ có thể là tại bản windows em cài không phải là sp1 nhưng các bạn có thể cho em một số nguyên nhân khác dc không ?

p/s : vừa rồi em có lập 1 topic có đề là "ram 8gb đủ cài windows 8 không ?" thực chất không phải là để khoe ram mà để hỏi các bạn xem nếu cài windows 8 thì có khả năng bị ăn ram như thế không ??? các bạn đừng nghi oan cho em tội nghiệp ...

Ram không đồng bộ + win7 ăn Ram cũng là 1 nguyên nhân.

hainv007

có thể là do ổ cứng hay do máy phải gồng mình chạy quá nhiều chương trình mà bạn nê bỏ cái ý nghĩ ram nhiều là máy chạy nhanh vì máy mình chỉ 1gb vẫn chạy ngon lành Đúng 1 phần, máy chạy nhìu thì trong Task sẽ thấy rõ full CPU, mình nghĩ phần lớn do tản nhiệt CPU

anhbang821987

RAM báo ảo quá, CPU hình như không có vấn đề, khả năng cao vẫn nằm ở ổ cứng và hệ điều hành

Curran

bạn vào manager của windows xem có thiếu driver chưa

mình nghĩ là bạn cài thiếu các driver sau nên máy chạy chậm nhé

1: pci contorll > chip và main

2: driver card hình xung or thiếu c++ 2010

3: dx9 và các atk khác ( máy asus )

blogpe_pup

chào bác.! bác đã vệ xinh máy và tra keo tản nhiệt cho máy chưa

cũng cs là máy của bác bị lỗi chip set bác nên kiểm tra xem chíp set thế nào hay nếu như bác đã kiểm tra hết các lỗi trên mà vẫn bị thì bác có thể mang máy qua shopcongnghe.vn số 159b thái hà đẻ kiểm tra kĩ hơn .

nhung_koj

Thank tất cả các bạn . case này em mới mua chưa dc 2 năm nên nguyên nhân chắc không phải do phần cứng đâu ...

tất cả những hiện tượng này mới chỉ xảy ra sau khi em cài phải bản windows này nên có khi là tuần sau phải cài lại windows thôi chứ để thế này thì hại máy quá !!!

Các chủ đề có liên quan khác