Mình không nhớ đã nhận dc dòng này chính xác từ khi nào, mình chỉ nhớ mang máng cách đây 1 2 ngày. Mà 1 2 ngày đó mình không tải gì nhiều hay đụng chạm gì tới phần mềm máy cả, mình chỉ tải game + nhạc.

Kể từ đó mình bắt đầu thấy có vài hiện tượng lạ ở máy, như là

Xóa phần mềm trong ổ D, xóa xog hết vừa tắt cái Computer đi là nó lại hiện về mình làm nhiều lần vẫn k xóa dc

Máy tính có nhiều file lạ mà trước đó k thấy

Mình xài windows 7, các hình dạng file của mình trước đây là màu xanh dương, nhưng nay nó lại màu vàng. NHưng k phải file vào cũng thành màu vàng, vẫn có 1 số file màu xanh

cảm giác máy lag hơn trước

Vì màn hình quá sáng mà dt mình cùi nên k chụp rõ nét dc nên mình sẽ viết ở dưới này:

" Surabaya in my bỉrthday

Don't kill me, i'm just send message from your computer

Tenma kasih telah menemaniku walaupun hanya sessat tapi bagiku sangat beiarti

Maafkan jika kebahagiaan yang kuminta adalah teman sepanjang hidupku

Seharusnya aku mengerti bahwa keberadaanku bukanlah disisimu, hanyalah lamunan dalam sesal

Untuk kekasih yang tak kan pernah kumiliki 3r1k1m0 "

Cho em cách khắc phục với

cuongquyt

Có thể máy bạn đã dính chưởng, cài lại windows thôi, mà cũng chưa chắc đã hết!

vannho2610

dịch ra thì biết kìa.dính con virut độc chiêu rồi.nên cài lại máy rồi dùng phần mềm quét virut nào ngon ăn quét đi có thể là hết đó.....

anhsaobang_qn0

hay là dính virus thật, hay bác bị thằng nào chơi đểu dọa bác, bác có cho ai sờ vào máy không?

Johnnie

bạn thử cài lại windows rồi cài kis 2014 vào update xong quét toan bộ máy, nhớ là khi cài windows xong k mở bất kì ổ nào trừ ổ cài windows nhé. nguyên nhân vì nếu virus nằm trong các ổ con lại thì bạn chỉ cần click vô là dính virus trở lại liền

phuonghuong70

bạn dính virut rồi, vào hirent boot diệt virut các ổ # ổ cài win, cài lại windows mới hoàn toàn (format sạch windows cũ đi) nhé

oo0_jin_0oo

2 ngày trc mình có cho thằng anh điều khiển máy = teamview zì zì đó, đó h xài máy tính lần đầu mới dính virus nguy hiểm ntn, em có tải phần mềm diệt virus Kaspersky về mà có vẻ k xi nhê, cài lại windows chắc chắn hết chứ còn cách nào khác nữa ko

fragrantstrong

Có thể bạn đang dính virus hay bị phá rồi. Bạn hãy vào Startup disable các chương trình không cần khởi động cùng Win, vào Services tắt các tiến trình không cần thiết chú ý tắt Teamviewer nếu có.

Bạn nên dùng thêm phần mềm diệt Malwares, Adwares để quét máy:

- Malwarebytes Anti-Malware 1.75.0.1300 Pro Final + key.rar (9.9 MB)

- SpyHunter_4.17.6.4336 - MG.rar (41.1 MB)

t_naomi_w2000

Có thể bạn đang dính virus hay bị phá rồi. Bạn hãy vào Startup disable các chương trình không cần khởi động cùng Win, vào Services tắt các tiến trình không cần thiết chú ý tắt Teamviewer nếu có.

Bạn nên dùng thêm phần mềm diệt Malwares, Adwares để quét máy:

- Malwarebytes Anti-Malware 1.75.0.1300 Pro Final + key.rar (9.9 MB)

- SpyHunter_4.17.6.4336 - MG.rar (41.1 MB)

bạn ơi cho mình hỏi
Code: http://ket-noi.com/forum/f100/malwarebytes-anti-malware-2-0-0-1000-rc-final-phan-mem-diet-malware-tot-nhat-2927692.html sao ra ver 2 rồi mà download trên trang chủ vẫn Ver 1.75 vậy.

Chess

sao tự nhiên các ứng dụng trong ổ D mình mất sạch ( đa phần là game ) nhưng ở ngoài màn hình vẫn click vào icon chơi dc ??

Faerrleah

sao tự nhiên các ứng dụng trong ổ D mình mất sạch ( đa phần là game ) nhưng ở ngoài màn hình vẫn click vào icon chơi dc ?? Cái này là do Virut nó ẩn các file và thư mục của bạn đi. Bạn cứ diệt xong virut rồi tính đến việc hiện các file đó lên nhé!

Enrico

Khuyên nên cài lại Win, muốn máy sạch thì tải bản Hirrenboot của linhonhuynhde hay của tranduylinh về tích hợp module của AV, sau đó khởi động lại máy để quyét toàn bộ máy trong WinPE, tiến hành format ổ C và cài lại. Làm như vậy mới sạch được.

hay nếu dùng Avast thì bạn dùng chức năng tạo đĩa cứu hộ trên USB rồi quét toàn bộ hệ thống và cài lại Win

huynhanh_333

tùm lum ứng dụng diệt virus qá biết xài cái nào @@

Em thử cái Kaspersky mà chả ăn thua, con virus này để lâu có gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến cấu hình máy hay liên qan đến bộ phận nào trong máy không ?

Hay nó chỉ gây ảnh hưởng mấy cái ứng dụng trong máy

Các chủ đề có liên quan khác