be_buu

giúp em với.

Em đang dùng laptop toshiba, vài tuần nay có hiện tượng sau khi chơi DOTA thi không shutdown được máy, đợi mãi không được phải nhấn nút power . em mở task manager thì thấy có chương trình garena talk overlay vẫn chưa tắt dù đã tắt garena, em end process mãi vẫn không được, nên nghi là do cái này.

Bác nào biết nguyên nhân và cách giải quyết thì bày em với, thanks nhiu!!!

meo1311

Bạn thử tắt cái gerena talk overlay mà bạn nói xem rồi shutdown thử xem có được ko. Có thể vì còn chương trình chạy ẩn nên nó không tắt được.

Marji

Bạn thử tắt cái gerena talk overlay mà bạn nói xem rồi shutdown thử xem có được ko. Có thể vì còn chương trình chạy ẩn nên nó không tắt được. mình tắt không được bạn ak. end process mãi nó vẫn cứ trơ trơ

bluemoon24681

mình tắt không được bạn ak. end process mãi nó vẫn cứ trơ trơ Thế là do cái đó rồi. Bạn vào run và gõ msconfig, vào Services hay Startup tìm cái mà bận thấy rồi Disable nó xem sao.

viuvi_nhieu

cho mình hỏi bạn đang dùng windows nào vậy, nếu windows 7/ 8 thì các chương trình đang mở thì khi mình Shutdown thì nó sẽ tự động ép đóng hết

Ghazanfar

cho mình hỏi bạn đang dùng windows nào vậy, nếu windows 7/ 8 thì các chương trình đang mở thì khi mình Shutdown thì nó sẽ tự động ép đóng hết Đó là bình thường thôi, còn nhiều chương trình chạy ẩn nó không tự động tắt được. không biết bạn gặp trường hợp đó chưa.

bạn thử tắt cái biểu tượng "gerena" bên phải màn hình gần ngày giờ đó(chuột phải>exit),bên đó là các ứng dụng đang chạy ẩn

itzcat

Thế là do cái đó rồi. Bạn vào run và gõ msconfig, vào Services hay Startup tìm cái mà bận thấy rồi Disable nó xem sao. Bạn thử theo cách của bạn này xem có khá hơn không?

laptop em dạo này cũng tự dưng không shut down và restart được, phím tắt window+E, win+D, win+M... cũng không dùng đuợc, máy đang cài pass nhưng mà hibernate xong cũng không bắt nhập pass nữa; bác nào pro chỉ giúp em làm sao bây giờ với . Tìm trên mạng toàn thấy bảo là phải cài lại win, không biết có cách nào đơn giản hơn không (mà em cũng không biết cài lại windows thế nào nữa huu)

gmtd_thth

laptop em dạo này cũng tự dưng không shut down và restart được, phím tắt window+E, win+D, win+M... cũng không dùng đuợc, máy đang cài pass nhưng mà hibernate xong cũng không bắt nhập pass nữa; bác nào pro chỉ giúp em làm sao bây giờ với . Tìm trên mạng toàn thấy bảo là phải cài lại win, không biết có cách nào đơn giản hơn không (mà em cũng không biết cài lại windows thế nào nữa huu) Bị virus rồi, hay là có cái chương trình gì đó nó chạy ẩn. Giờ bạn bảo không biết gì thì cũng khó đấy

hoa_tigon139

Nhấn tổ hợp phím Windows R, gõ shutdown -s -t

Nhấn tổ hợp phím Windows R, gõ shutdown -s -t

Thế là do cái đó rồi. Bạn vào run và gõ msconfig, vào Services hay Startup tìm cái mà bận thấy rồi Disable nó xem sao. bạn à. cách của bạn chỉ tắt các chương trình không cho nó khởi động cùng window thôi, ở đây mình bật garena lên thì nó cũng chạy thôi bạn

huy_mu

bấm nút nguồn 1 lúc cho nó tắt máy rồi lại bật nên xem có khi lại được

Các chủ đề có liên quan khác