tyty_extreme

tình hình là USB em bị như sau, em cắm nó vào copy file từ máy qua usb thì bt, nhưng khi em rút usb ra cắm lại thì nó mất đi dữ liệu chỉ còn cái vỏ trống, cho e hỏi có sửa dc không ạ :3 thank all

ngalovexuan

Usb của bạn trước giờ bình thường ko? Bạn có thử khắc phục bằng cách nào đó chưa?

Nếu trường hợp usb của bạn format thử rồi và cắm hết các máy đều có tình trạng tương tự thì khả năng là lỗi firmware. Còn nếu từ khi mua tới giờ bị luôn như thế thì bạn mua phải hàng dỏm rồi.

hoangtuNeo_Neo

triệu chứng của bạn giống y xì 3 con usb đầu tiên của mình mua trên Lạng Sơn. hồi đấy tham rẻ nên mua , đến lúc dùng thì hoá ra là mình đã mua với giá quá đắt

bạn kt dung lượng usb xem có còn đủ ko. nếu không đủ thì 100% là usb của bạn là đồ dỏm rồi

p/s : nếu bạn mua hàng chính hãng ở các trung tâm lớn (như NGUYỄN KIM, TRẦN ANH, ĐĂNG KHOA, ... ) thì đem ra bắt bảo hành đi thôi

aclass_cn

mình nghĩ là lỗi filmward vì xài cũng lâu lắm rồi bạn, dung lượng đủ, nhưng mình không cài lại dc

tungonline24gio

mình nghĩ là lỗi filmward vì xài cũng lâu lắm rồi bạn, dung lượng đủ, nhưng mình không cài lại dc USB đã cũ nếu dùng trên winxp thì phải tắt USB đúng quy trình để tránh lỗi, nếu mua ở Lạng Sơn thì bỏ đi mua cái mới cho nhanh.

Win j thì trước khi rút ra cũng phải ngắt nguồn đàng hoàng để tránh trường hợp usb bị sốc điện . Mình nhớ mang máng là trong máy của mình hình như là có cái phần mềm fix lỗi usb . Để chiều mai mình tìm lại. Nếu thấy sẽ inbox cho bạn .

shini_de

usb cũng rẻ lắm bạn có 100~200 k thôi lắm bạn có 100~200 k thôi

mua đại cái mới đi

mình cũng bị giống như bạn, nhưng nó chỉ ẩn thôi chứ không mất DATA đâu.

Vào Windows Explore --> Menu Tool --> View --> chọn vào Show Hidden.. và bỏ chọn Hide protect operating system...

P.S : bẠN DÙNG THỬ XEM :d

mình đã gửi phần mềm fix lỗi usb cho bạn rồi đấy... bạn fix thử xem ... nếu vẫn bị thì có khả năng là windows của bạn đã bị dính virus làm ẩn file!!!

singlebtc

Usb của bạn bị lỗi firmware rồi.Dùng Phần mềm chipgenius scan thông tin của usb rồi post lên nhé...

lk_nlw

USB của bạn sài là của hãng nào ? bạn mình có mua hàng của Kingston con 4GB 120k mua về dùng được vài 3 lần là lỗi ik chan bạn, chép file ra thì được nhưng chép vào thì củng được đó mỗi tội rút ra cắm vào là nó mất tiêu file vừa past vào @@ pó tay không biết lỗi gì đem lên tiệm nó đổi cho cái khác h đem cái mới về dùng vài tuần lại lỗi vậy nữa nên quyết định vứt cmnl... còn mình thì mới ghé cửa hàng thấy mấy con Kingston 8GB mà có 129k rẻ quá không biết phải hàng tung của giống trên không nữa, mình đang định tậu 1 con dùng nhưng h gặp USB Kingston hơi ngán @@ ae nào có thể tư vấn 129k mà 8GB giá có đúng với chất lượng nó không vì mình thà mua mắc nhưng có chất lượng còn hơn

Các chủ đề có liên quan khác