DT2_VIP

Nếu Silly post sai box thì nhờ Mod chuyển dùm Silly với nha. Vì không biết vấn đề này hỏi ở đâu.

Gần đây máy tình Silly nhờ cài lại thì bị dính virus đấy hết. Nó gặm hết các folders trong USB ..ẩn hết các file.

Giờ kết nối camera với máy tính thì nó không tự động load ảnh nữa mà hiện ra cái này :

Lúc trước nếu nó có hiện ra khung này thì còn có cái folder vàng vàng để mình chọn mà mở ra còn giờ trong list này lại không có nên không biết làm sao mà mở.

Nhờ các bạn thông thái hướng dẫn giúp Silly làm sao mở được các files ảnh

Thank các bạn rất nhiều

boy_codon_loveu

"choose the program you want to use to open this fle", hiểu nôm na là hệ thống thông báo bạn cần chọn 1 chương trình để mở file của bạn

mặc định máy sẽ mở "window photo viewer", nhưng trong này mình không thấy rất có thể bị virus ăn mất cái chương trình đó rồi

bạn kiểm tra bằng cách mở paint lên, rồi open-> chọn file ảnh trong camera, xem coi mở ra được ko, nếu mở ra được rồi bạn save lại vào máy tính, rồi mở file đó lên xem nó chạy chương trình gì

còn không mở được thì lên trang chủ microsoft down cái windo photo viewer về, nhưng theo mình thấy máy bị virus ăn mất file hệ thống rồi thì tốt nhất cái windows lại 1 lần nữa, vì chả biết nó đã ăn mất những cái gì

pe_su_gl_16

để mở dc ảnh thì bạn chỉ cần cài ACD See (search GG link tải nhé) là xong ...

tuy nhiên vấn đề ở đây là một khi đã dính virus thì dù có dùng AV j đi chăng nữa quét cũng chỉ sạch dc 70 - 80% thôi ... mà kể cả trong trường hợp tốt nhất là diệt dc 100% virus thì windows của bạn cũng đã dính damage nặng nề do AV chỉ biết diệt những thứ mà virus ăn chứ không phục hồi chúng lại dc ...

theo mình thì cách giải quyết tốt nhất cho trường hợp của bạn bh là cài lại windows rồi cài 1 AV nào đấy (mình khuyên dùng Avira Free) quét toàn bộ máy để diệt hết những con virus còn sót ở ổ dữ liệu (D ; E ; F ; ...) sau đó cài lại windows 1 lần nữa rồi dùng 1 AV mạnh mẽ để bảo vệ (KAV or KIS chẳng han)

nuhocsinh_111

Bạn click vào Browse... rồi tìm đến đường dẫn: C:\Windows ,chọn file explore.exe xem được ko?

Cái folder vàng vàng mà bạn bảo chính là windows explore

Taima

Nếu Silly post sai box thì nhờ Mod chuyển dùm Silly với nha. Vì không biết vấn đề này hỏi ở đâu.

Gần đây máy tình Silly nhờ cài lại thì bị dính virus đấy hết. Nó gặm hết các folders trong USB ..ẩn hết các file.

Giờ kết nối camera với máy tính thì nó không tự động load ảnh nữa mà hiện ra cái này :

Lúc trước nếu nó có hiện ra khung này thì còn có cái folder vàng vàng để mình chọn mà mở ra còn giờ trong list này lại không có nên không biết làm sao mà mở.

Nhờ các bạn thông thái hướng dẫn giúp Silly làm sao mở được các files ảnh

Thank các bạn rất nhiều Bạn cài Bit, KAS hay norton quét em nó rồi dùng Fix Attribute quét cái nữa nha!

Tạm thời bạn chọn dòng cuối cùng pic trên xem...

Ripley

sau khi quét virus chắc chắn sẽ bị ẩn file, vì vậy nên rút thẻ nhớ ra rồi cắm vào máy tính để copy sau đó rồi đã quét đỡ mất công đi lấy thêm Phần mềm của bkav hiện file ẩn

Các chủ đề có liên quan khác