Tình hình là GC pc nhà e bị lỗi lạ, không load được bất cứ cái gì, open thì nó không độg đậy, nhảy nhót, chỉ trắng phớ màn hình.

Vào phần cài đặt hay trợ giúp cũng không thấy phản hồi.

Ai biết fix như thế nào không chỉ e với, e remove và set up lại vẫn thế.

emsorry_27

Mình cũng bị trường hợp như bạn và với máy của mình , bị dính virut win32.vitro. Tối qua thức tới 4h sáng dùng Avast quét tất cả ổ đĩa sau đó ghost lại win(mình không có đĩa setup windows để repeat nên đành ghost lại) và bây giờ vừa dùng chrome bình thường. Bạn có thể thử theo cách của mình xem thế nào. Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề

mitinnaruto

mìg đã gỡ ra và cài lại rồi, nhưg chrome không hề làm việc bạn đang dùng Chrome bản nào, thử cài Google Chrome 28.0.1500.95

thotrangkhoyeu

Bạn thử gỡ bỏ và xóa sạch registry bằng ccleaner sau đó cài lại xem, nếu không được thì tải phiên bản khác cài xem nhé!

Bạn xem ở đây nè, tớ cũng bị vậy và làm được rùi nhé:

Có thể do Google Chrome bị lỗi Missing Plug-in hay không load game được. Lỗi này khắc phục rất đơn giản, không phải gỡ trình duyệt hay khởi động máy.
1. Bạn bật Google Chrome và gõ vào thanh địa chỉ: "about:plugins"
Click vào ảnh để xem kích thước gốc
2. Bạn click vào dấu "+" (hiện chi tiết) ở góc trên bên phải màn hình: thường lỗi này do bạn có 2 Shockwave Flash, 1 là do Chrome tích hợp sẵn, cái thứ 2 có thể do bạn download flash về trước đó.
3. Bạn click vào "Vô hiệu hóa" 1 trong 2 cái đó đi. Xong tắt chrome bật lại là ok (nếu vẫn chưa được thì bật lại cái vừa tắt và tắt cái lúc nãy bật)
Vậy là zô nghe nhạc xem phim và chơi Game được rùi! Chúc bạn thành công!

Chơi ngay!

tctuvan

Đã tìm ra cách, nếu các bạn áp dụng các cách trên không được thì làm như sau

Tắt chức năng Sandbox

Disable Chrome’s “Sanbox” security feature.

1. Chuột phải vào icon Google Chrome chọn “Properties”.

2. Sửa “Shortcut” -> “Target” thêm -no-sandbox
Example:

Before
C:\Users\Admin\AppData\Local\Google\Chrome\Application\chrome.exe

After:
C:\Users\Admin\AppData\Local\Google\Chrome\Application\chrome.exe -no-sandbox

3. Ok. Sau đó bật CHrome lên

Vẫn không được thì bạn Mở thư mục cài đăt Chrome lên
Thường là "C:\Program Files\Google\Chrome\Application" C: là ổ windows của bạn đó

Rồi tìm file debug.log. Mở lên đọc là sẽ biết lỗi gì, hay không hiểu thì gưi cho mình để mình tư vấn

Các chủ đề có liên quan khác