Mình sử dụng windows 8.1, bộ unikey 64bits mới nhất, font office là time new roman, kiểu gõ bỏ dấu tự do, telex, bảng mã unicode nhưng lại gặp vấn đề sau:

- gõ dấu trong office hay trên thanh search của google chrome đều bị lỗi lặp kí tự: ví dụ mình gõ "tính toán" nó ra "tiính toán", "máy móc" thành "maáy móc"

- trong office thì bị lỗi lúc thì gõ rồi sau khi nhập vài từ thì lại không gõ được nữa, phải ctrl+shift 2 lần mới gõ được.

các bạn cho mình hỏi là bị lỗi gì thế, làm sao để fix ? từ lúc ra windows 8 đến giờ 2 năm mình cài windows cả mấy chục lần đều bị lỗi vậy hết

keobong_hp2012

Bạn thử đổi sang xài thử phần mềm Go Tieng Viet của tác giả Tran Ky Nam xem sao.

Mình đang dùng và thấy ưu việt hơn unikey ở nhiều phương diện.

hanhthien2

2 năm sao giờ bác mới hỏi

win 8/8.1 quá nhiều người dùng và unikey cũng vậy, mình cũng dùng, không thấy v đề gì

bạn tải bản unikey khác, cả 32, 64 luôn, cả bản cũ mới luôn. lưu ý gỡ bản cũ rồi mới cài bản mới, nếu là bản portable thì thoát xong xóa folder đi, bước này bác làm cẩn thận dùm em không thì vô tác dụng

sau đó đặt ngôn ngữ mặc định, legion gì đó về US, keyboard us

thử lại xem thế nào

nếu không bác nhờ 1 ng biết giúp, không thể có chuyện như thế được

gemini_peaceful

2 năm sao giờ bác mới hỏi

win 8/8.1 quá nhiều người dùng và unikey cũng vậy, mình cũng dùng, không thấy v đề gì

bạn tải bản unikey khác, cả 32, 64 luôn, cả bản cũ mới luôn. lưu ý gỡ bản cũ rồi mới cài bản mới, nếu là bản portable thì thoát xong xóa folder đi, bước này bác làm cẩn thận dùm em không thì vô tác dụng

sau đó đặt ngôn ngữ mặc định, legion gì đó về US, keyboard us

thử lại xem thế nào

nếu không bác nhờ 1 ng biết giúp, không thể có chuyện như thế được 2 năm qua lỗi nhưng cũng chấp nhận cho qua, chẳng qua là mấy tháng nay ôm sổ sách nhiều quá, tổng kết mấy năm liền nên giờ phải lên hỏi cách trị thôi.

keyboard, region ngay từ lúc đầu xài mình đã chọn us rồi, windows mình 64bit nên dùng 64bit, bấm vào 32bit báo lỗi, xài bản portal gỡ ra tải lại xóa rồi đặt cũng vô dụng. bạn thử mở chrome, xong ngay thanh địa chỉ gõ thử các chữ: á, à, tính có thành aá, aà, tiính không ?

có bạn nào còn cách nào không ?

Các chủ đề có liên quan khác