vuduchanhquyen

Cái này là card wireless được enable rồi nhưng chưa connect vào cái mạng wifi nào cả nên nó đánh dấu đỏ thế thôi.

kích đúp chuột vào cái Wireless Network connection bên dưới là Broadcom 802.11n nhé, nhấn xong thì nó ra 1 cái bảng nhỏ bên góc đồng hồ ý, xem nó tìm được những cái mạng phát sóng nào, nhấn vào đó rồi nhấn connect là ok. Tránh trường hợp mạng wireless đó phát nhưng lại khóa (có passwork) đề nghị quý bà con không hỏi cách phá pass wireless nhé.

mailoves

kích đúp chuột vào cái Wireless Network connection bên dưới là Broadcom 802.11n nhé, nhấn xong thì nó ra 1 cái bảng nhỏ bên góc đồng hồ ý, xem nó tìm được những cái mạng phát sóng nào, nhấn vào đó rồi nhấn connect là ok. Tránh trường hợp mạng wireless đó phát nhưng lại khóa (có passwork) đề nghị quý bà con không hỏi cách phá pass wireless nhé.

hongoc217

chú ý cái này mở rồi nhưng chưa được kết nối với mạng nao lên vẫn hiện dấu X như bạn nói

Chú ý: cái này mở rồi nhưng chưa được kết nối với mạng nao lên vẫn hiện dấu X như bạn nói.

bạn phải connect với 1 mạng thì x sẽ mất

doantuyen_kkk

btw, thanks everyone.

các bạn cho em hỏi thêm, làm thế nào để del cái phần em gạch màu đỏ trong hình này ợ?

Cái này em set wifi trong windows 7, em lỡ tay ấn vào cái nút save, bây giờ nó cứ hiện ra ngứa mắt quá.

p/s: trong phần manage wireless network không hiện cái acess này nhé!

Tina_Huynh

Mấy bác cho em hỏi là em có cái cục giống trong hình

nhưng mà chung nhà nên gia đình cứ xài chung. Giờ làm sao để tắt không cho phát wifi thì làm sao nhỉ

crocodile_9x

em dung may lenovo. ma dang dung tu dung em ngua tay bat nut tat the la em bat lai khong thay hien len cot wifi nua, binh thuong la có 1 cái bieu tương phat wifi ma gio no ngum luon roi, o phia duoi thanh dong ho no hien len dau x o cot song. bac nao ranh thi go roi gium em voi, Thank cac bac truoc

taitu_qn

Mấy bác cho em hỏi là em có cái cục giống trong hình

nhưng mà chung nhà nên gia đình cứ xài chung. Giờ làm sao để tắt không cho phát wifi thì làm sao nhỉ cách đơn giản là login vào cái đó rồi tắt chế độ wireless đi

cách phức tạp hơn là ....... tháo 2 cái râu ăngten phát đi

Các chủ đề có liên quan khác