bumbe_nolo

Thưa các bác, em đang ghost lại windows 7 thì máy nó tự dưng tắt nguồn ạ. Bật máy thì nó chỉ hiển thị ustfz is missing. Press ... to restart..@@. Giờ em phải làm sao đây ợ. híc.

Thưa các bác, em đang ghost lại windows 7 thì máy nó tự dưng tắt nguồn ạ. Bật máy thì nó chỉ hiển thị ustfz is missing. Press ... to restart..@@. Giờ em phải làm sao đây ợ. híc. Bạn GHOST lại là OK

ngocduyen11597

ghost lại hay cài lại windows !!! không vấn đề gì cả và nhớ là đừng để nó tắt nguồn chứ không là phải làm thêm lần nữa

Mantotohpa

bạn nên cài lại windows

ghost mà mất điện rất hại ổ cứng Cài windows mất điện cũng vậy thôi

Nhân tiện chia sẽ kinh nghiệm này nè : ghost hay cài lại windows thì chạy xong lần đầu tiên, vào windows cài driver ok hết , xong hết khởi động lại máy => dump!

Lên win, cài xong hết driver ( đúng Driver ), chương trình cần thiết, khởi động lại = dump

Nghĩ cái HDD bị lỗi, test bad k vấn đề gì @@!

Ghét quá format C về FAT32, vào dos chạy dòng lên format c:/u/s => ngon lành cành đào

haphuong31_ptit

Nếu bạn dùng onekey để ghost tự động ngay trên hđh hành, rồi trong quá trình chạy ghost mà bị sập nguồn, thì không vào lại được windows nữa đâu.

Điều này chẳng sao nếu bạn biết dùng đĩa HBCD, hay usb...

Không biết dùng thì tù, vì hình như khi khởi động lại sau khi bị sập, nó không tự động vào ghost nữa.

Briggere

e dang ghost máy thì lỗi restart lại thì màn hình đen sì! vậy là làm sao ạ!!

chuvananqt_12b6

e dang ghost máy thì lỗi restart lại thì màn hình đen sì! vậy là làm sao ạ!! Mình nghĩ có thể do nguồn nếu là PC. Nếu PC bạn sử dụng nguồn nào CS bao nhiêu, máy bạn có cấu hình mạnh ko.

Các chủ đề có liên quan khác