hoanglykhanh

Tình hình là hôm nay ngày 18/5, việc chặn facebook trở nên mạnh mẽ và quyết liệt hơn bao giờ khác. Mọi bài viết, tiêu đề, đường link có chữ facebook thì đều bị ngắt kết nối và không truy cập vào được. Lúc đầu tưởng site bị làm sao, nhưng các bài khác vẫn xem bình thường. Phi ngay ra Google để xem cách vào Facebook thì ấn vào link nào cũng không kết nối được y chang. Chắc rất nhiều bạn cũng đang bị chặn không vào được Facebook, mình đăng bài này cho các bạn nhanh chóng truy cập dễ dàng.

Mình đã áp dụng 1 số cách thường làm đó là đổi dns vào facebook, hay đổi file host các kiểu cũng không ăn thua, bạn áp dụng 1 trong 2 cách sau để vào bình thường nhé.

Cách 1: Dùng add-on anonymoX cho trình duyệt Firefox

Bạn tải và cài đặt cho Firefox

Click vào Add to Firefox, đợi 1 xíu để cài đặt. Sau đó khởi động lại trình duyệt là vào facebook ok.
Để áp dụng cho trình duyệt Google Chrome thì bạn cài đặt tiện ích mở rộng Hola

Cách 2: Dùng phần mềm UltraSuft

Bạn tải phần mềm theo địa chỉ

Giải nén và Click trực tiếp vào file Ultrasuft.exe để chạy và truy cập vào Facebook

Bạn thử 1 trong 2 cách để xem phương án nào là cách vào facebook hiệu quả đối với bạn thì sử dụng.

Like ủng hộ mặc dù máy mình vô bt . C.h.í.n.h p.h.ủ kêu nhà mạng chặn đấy , nhằm ngăn ngừa những kẻ phản cmn động kêu gọi biểu tình . Họ đã nhận ra biểu tình là sẽ rơi vào bẫy của tàu khựa

Fabion

Hình như mỗi VNPT chặn thôi, mềnh FPT vẫn vào bình thường Chính xác,mình dùng FPT vẫn phào phà phà

anonymoX và UltraSuft nó thay đổi IP các bạn sang IP nước ngoài-->vào các trang web VN rất chậm (VNZ chẳng hạn)

vì vậy nếu vô được FB bình thường thì k nên dùng hay nếu dùng để vào FB thì dùng xong lên tắt đi lúc cần mới bật

angel_indream

Chrome cài Hola vẫn vô không được Nếu vẫn chưa được, bạn vào chuyển sang host các nước khác, mình chọn UK

Chưa vô bình thường được, nhưng fake thi vô được, anh em có vào được thì kêu gọi mọi người đừng biểu tình nhé, biểu tình là kinh tế đình trệ, nhà đầu tư rút hết khỏi Việt Nam, chúng ta không chết trên biển thì cũng chết vì kinh tế suy thoái đó. Thank anh em

blue_ruby

facebook cho đến tối nay đã vào lại bình thường được rồi, không cần sử dụng bất cứ công cụ hỗ trợ nào khác

Các chủ đề có liên quan khác