vy.hoang

nhà mình kéo mạng của hàng xóm. giờ muốn phát wifi nhưng mìnhd dang có 1 cái modern wifi 1 CỔNG LAN

THÌ CÓ dùng phát wifi từ mạng dây này được không

thank

m đang cần gấp bạn nào giúp mình với nhé

Alberto

nhà mình kéo mạng của hàng xóm. giờ muốn phát wifi nhưng mìnhd dang có 1 cái modern wifi 1 CỔNG LAN

THÌ CÓ dùng phát wifi từ mạng dây này được không

thank

m đang cần gấp bạn nào giúp mình với nhé thường thì router wifi có 4 cổng lan bạn kéo dây từ nhà hàng xóm về nhà cắm vào 1 cổng vào router wifi cắm 3 cổng còn lại bất kỳ vào máy tính

Parnell

Modem wifi 1 cổng được cấu tạo để phát như thế này đây bạn:

- Có 1 cổng Lan để kết nối internet trực tiếp duy nhất cho 1 máy tính bàn. Nếu muốn, bạn có thể mua về sử dụng Switch chia cổng để chia thành nhiều cổng LAN cho nhiều máy tính sử dụng cùng lúc.

- Có Ăng-ten Wifi để phát wifi cho Laptop, điện thoại có thể bắt sóng và truy cập mạng. Có thể sử dụng nhiều máy tính, điện thoại truy cập mạng cùng lúc. Nhưng truy cập bằng nhiều máy tốc độ truy cập sẽ giảm đi.

chỉ có 1 cổng thì chỉ phát wifi thôi, và chỉ sử dụng cho những máy tính bắt được wifi thôi.

be_map1986

không thể bạn ạ,phải dùng switch wifi chứ modem wifi 1 cổng bạn nói chỉ cắm vào switch khác rồi chia ra nhiều máy tính khác thôi

Belden

nhà mình dùng FPT, chỉ có modem không ăng ten ( không có wifi ) nếu giờ mình ra tiệm mua cái có wifi về thay thế vào thì có thể dc không ạ?

ai biết hướng dẫn mình với nhé

dung2420

nhà mình dùng FPT, chỉ có modem không ăng ten ( không có wifi ) nếu giờ mình ra tiệm mua cái có wifi về thay thế vào thì có thể dc không ạ?

ai biết hướng dẫn mình với nhé ra cửa hàng vi tính mua 1 cái modem wifi

modem wifi chuẩn N tốc độ 150MBps giá khoảng 200 - 350 ngàn

nhiều loại như Tenda. Linksys. TPLINK. CNet...mức giá cũng khác nhau

thường modem wifi sẽ có từ 2 đến 3 cổng Rj45 tùy loại modem ( có 1 số modem chỉ có 1 cổng )

cho phép gắn dây mạng từ nhà mạng

Sau khi gắn dây mạng, bạn phải thiết lập các thông số ví dụ như cấp phát địa chỉ ip. giới hạn ip

sau khi thiết lập cấu hình hoàn tất, thì modem sẽ tự phát wifi...

lúc này bạn phải kết nối với máy có wifi như điện thoại di động và kiểm tra xem sóng có chập chờn

tốc độ tải file lên...tốc độ tải file xuống...

(Nhiều loại modem wifi hiện đại bạn không cần thiết lập gì cả.

vì nhà sản xuất đã cấu hình sẵn. gắn dây mạng vào và tự nó sẽ phát sóng wifi)

ai biết hướng dẫn mình với nhé mua wifi về cài là chạy thôi mà