prince_alone

các bạn cũng biết hệ thống Task Manager trong Window rồi chứ, cách mở Task Manager là Ctrl + Alt + Del !!

Nhưng các quán NET thì không cho phép được mở bởi vì các chương trình quản lý máy con, và khi chơi game bạn bị đứng máy cũng phiền !!!

Nay mình xin mạn phép chỉ các bạn cách mở Task Manager trong các quán NET có cài đặt dịch vụ quản lý các máy con ...

Cách làm:

_Vào Start chọn Run... gõ gpedit.msc

_Chọn Local Computer Policy ---> User Configuration ---> Administrative Templates ---> System ---> Ctrl+Alt+Del Options.

_Click đúp vào Remove Task Manager trong khung Setting ta chọn Disabled, sau đó save lại và ra thử mở Task Manager xem như thế nào

quán net bạn nói dùng phần mềm quản lý máy trạm gì? Bạn thử tới quán nào xài CMS của ViNaGame rùi vô Gpedit coi.không vô được đâu hehe

nofear_bmt

quán net bạn nói dùng phần mềm quản lý máy trạm gì? Bạn thử tới quán nào xài CMS của ViNaGame rùi vô Gpedit coi.không vô được đâu hehe Mấy thằng đó mình chưa thử! Để hôm nào rảnh đi test~

quán net bạn nói dùng phần mềm quản lý máy trạm gì? Bạn thử tới quán nào xài CMS của ViNaGame rùi vô Gpedit coi.không vô được đâu hehe chính xác, CMS nó cấm một đống thứ, cmd nó còn cấm nữa mà , nói chi tới Group Policy

Jeric

chắc các quán đó họ đóng băng ổ cứng rùi lên mới kô mở được

Máy nào cài Easy cafe quản lí thì có mà ông già Noel xuống đây cũng không mở được Task Manager (trừ ông chủ quán)

Bác này có ý định gì đây mà đòi mở Task nhỉ?

thetrung84

Nhưng phải có cách gì đó chứ . Đôi khi quen tay muốn dùng Task Manager mà không được . Ức lắm .

romeo_juliets

Eò, mình có cách để mở Command Prompt (cmd) kể cả trình quản lí CSM của Vinagame đấy, có ai muốn thử không nào

Còn mấy cái trình thay thế Task Manager mình thấy cũng được, trừ cái vụ kill thằng CSM (cứ "Del process" là nó tự reset liền --> bó cánh)

Hờ hờ, mình cũng có cách để kill thằng CSM đấy, pro lắm (dày công suy nghĩ đấy )

djss0o0_pro

Hờ hờ, mình cũng có cách để kill thằng CSM đấy, pro lắm (dày công suy nghĩ đấy ) bạn biết cách nào thì nói cho ae cùng học hỏi

Lewis

Hờ hờ, mình cũng có cách để kill thằng CSM đấy, pro lắm (dày công suy nghĩ đấy ) Cho dù Kill được thì lão chủ quán có tha tội cho pác không ???

nhoc_buon0412

Eò, mình có cách để mở Command Prompt (cmd) kể cả trình quản lí CSM của Vinagame đấy, có ai muốn thử không nào vào C:\WINDOWS\System32

tìm cmd.exe , đổi tên thành tên khác vd: chicken.exe

sau đó vào Start \ Run

gõ : chicken

nó ra cmd

1176411_294

vào C:\WINDOWS\System32

tìm cmd.exe , đổi tên thành tên khác vd: chicken.exe

sau đó vào Start \ Run

gõ : chicken

nó ra cmd thanks, có thêm kinh nghiệm rồi sau này ra tiệm net cấm tiệt hết truy cập cho không ai phá hết

Các chủ đề có liên quan khác