luulymattim

láp top của mình cấu hình hơi cùi bắp, ram có 1GB, cài windows 7 thấy chạy chậm quá nên giờ muốn cài windows xp, mọi người cho mình hỏi là giờ mình có cài bằng ổ đĩa ảo luôn không hay là phải fomats cái windows 7 đi đã rồi mới cài windows xp lên, windows xp mình định cài là windows 32 bít cho nhẹ. máy chỉ dùng vào web, làm văn phòng thôi

xman_bank

Bạn tạo một phân vùng khác Win7 rồi dùng WinNTSetup để mount và cài trực tiếp XP từ Win7 của bạn, sau khi cài xong bạn dùng EasyBCD hay BootICE để tạo menu dualboot. Lưu ý bạn set active cho phân vùng chứa OS cao nhất là Win7, tiến hành nạp lại MBR và PBR cho phân vùng chứa Win7 sau đó mới add phân vùng XP vào menu dualboot là sẽ thành công mà không vướng phải những lỗi phát sinh

Corbett

láp top của mình cấu hình hơi cùi bắp, ram có 1GB, cài windows 7 thấy chạy chậm quá nên giờ muốn cài windows xp, mọi người cho mình hỏi là giờ mình có cài bằng ổ đĩa ảo luôn không hay là phải fomats cái windows 7 đi đã rồi mới cài windows xp lên, windows xp mình định cài là windows 32 bít cho nhẹ. máy chỉ dùng vào web, làm văn phòng thôi Khuyên bạn khi đến phần chọn partition cài đặt nên delete partition C sau đó tạo mới và cài đặt. Bạn phải chuẩn bị đầy đủ driver cho windows XP 32 bit vì windows không nhận và cài đặt đầy đủ driver. Trước nhất là driver card màn hình, sound card và Wifi, LAN.

Chou_Chou

Cấu hình thấp vậy thì cài XP là đúng rồi bạn, theo m thì bạn nên làm theo cách format rồi ghost cho nhanh hay cài thì đến bước chọn Partition thì xoá đi và tạo lại như bạn trên hướng dẫn ấy.

babypitt1088

máy như vậy dùng hẳn XP đi bạn, bỏ windows 7 đi, không cần cài dualboot làm gì tốn dung lượng HDD, mún đẹp thì làm cái giao diện giả windows 7 là được, mình cũng đang làm thế với con PC của mình đây

Mình nghĩ bạn format ổ C rồi cài đặt windows XP bình thường, nhớ là chuẩn bị đầy đủ Driver nha..Mà nếu máy bạn có blue tooth thì nên cài driver blue tooth trước rồi mới cài mấy driver kia nhá.!!

Các chủ đề có liên quan khác