girl_ngongcuong

Sao em tham khảo trên Goolge & cũng làm theo như vậy để nén 1 fodel (1,5GB) nhưng khi nén xong thì nó lại ra nhiều file nhỏ như thế này?

Mặc dù mục đích của em chỉ muốn nén fodel đó thành 1 file dạng *.zip khoảng 45MB?

1. Mình chưa bao giờ biết đến phần mềm nén file Winner.

2. Chuyện nén một folder 1.5GB thành folder 45MB có lẻ... nằm mơ cũng không có.

3. Một folder bị cắt thành nhiều part là do bạn đã nhầm giữa thông số cắt file thành thông số ép buộc để file nén có được.

1. Mình chưa bao giờ biết đến phần mềm nén file Winner.

2. Chuyện nén một folder 1.5GB thành folder 45MB có lẻ... nằm mơ cũng không có.

3. Một folder bị cắt thành nhiều part là do bạn đã nhầm giữa thông số cắt file thành thông số ép buộc để file nén có được. Mình coi ở đây nè bạn

nén lại cũng chừng đó dung lượng không giảm bao nhiêu đâu Trong bài hướng dẫn nói là ở phần " split to volumes, bytes " chỉnh dung lượng muốn nén lại

Tại mình cũng k rành

Thế bây giờ muốn nén lại thành 1 file *.zip hay *.rar thì làm sao hả bạn?

kun_xynk

1. Phần mềm tên là WINRAR ........

2. Mục đó là mục chia nhỏ file thành nhiểu phần, dùng để cắt nhỏ cho vừa đủ dung lượng để upload,...

bạn đọc cho kĩ nhé:
Sau khi nó làm xong bạn sẽ thấy nó tạo ra các file .rar với dung lượng đúng 30MB. Làm gì có chuyện bạn thích nén 1.5GB thành bao nhiêu cũng được. Vậy mình nén thành 1Byte cho sướng.

Mình coi ở đây nè bạn

Trong bài hướng dẫn nói là ở phần " split to volumes, bytes " chỉnh dung lượng muốn nén lại

Tại mình cũng k rành

Thế bây giờ muốn nén lại thành 1 file *.zip hay *.rar thì làm sao hả bạn?
bạn nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm theo

Sau khi nó làm xong bạn sẽ thấy nó tạo ra các file .rar với dung lượng đúng 30MB. không có phần mềm nén file nào có thể nén dc 1 file từ 1,5 GB xuống còn 30MB ... chức năng split to volumes dịch sang tiếng VIỆT có nghĩa là chia làm NHIỀU phần ... chức năng này của WinRar (ko phải Winner) có tác dụng vừa nén 1 file or folder gốc vừa chia nhỏ file nén ấy ra thành nhiều file nhưng khi giải nén thì chỉ cần extract 1 file là nó sẽ tự động tìm và giải nén những file nén còn lại thành 1 file or folder gốc hoàn chỉnh

để có thể nén 1 file or folder xuống dung lượng thấp nhất có thể =WinRar, bạn click chuột phải vào file or folder đấy, chọn add to archive . trong cửa sổ WinRar mới hiện ra bạn thiết lập như sau

Các chủ đề có liên quan khác