Tình hình là em mới update windows 7 vào đêm qua

Win 7 64bit nhé,sau khoảng vài giờ chơi máy em có triệu chứng đơ,tab Chrome not responding,con chuột lăn rất chậm,,ngày hôm nay em đã bị 2 lần rồi cứ phải nhấn nút nguồn để bật lại

Em chơi ít game lắm chỉ có LoL,Dota 2 và WoW với Cry of Fear ( cái game chơi lúc rảnh )

Mong các bạn có cách cụ thể khắc phục dùm em.

Devereau

máy của mình sau khi cài windows 7 là tắt luôn auto update ... vẫn chạy vù vù, chả bao giờ có hiện tượng giật lag ...

Chắc phải cài lại windows quá bạn nhỉ?

Đang chơi Dota 2 mà bị thế là ăn Abaddon ngay nếu bạn có thể tự cài dc lại windows 7 thì nên cài , lần này đừng update chi hết ...

chickenbabby

cái update đó là những bản vá cho hệ điều hành từ MS

nên update chứ bạn

nhưng phải bỏ 2 file có mã
Kb971033 và cái Window malicious software removal tool

tieuthu_vip_96

M cài windows toàn dùng Cr-ack nên không update bao giờ. Chủ Topic bung ghost hay cài win, cấu hình thế nào bạn.

tahaigiang

cái update đó là những bản vá cho hệ điều hành từ MS

nên update chứ bạn

nhưng phải bỏ 2 file có mã
Kb971033 và cái Window malicious software removal tool tốt hay không thì mình chưa biết nhưng không update cho windows 7 là kinh nghiệm từ thực tế máy của mình

lần gần đây nhất mình cài windows 7 lên máy cá nhân là khoảng 2 năm trước ... lần đấy sau khi cài xong mình bật update thử xem sao ... và đúng như "mong đợi" , sau khi update xong , máy chạy cực kì ... giật , lag. khởi động lâu và không tắt dc luôn ... điên quá mới cài lại lần nữa , lần này cài xong disable update luôn ... và kết quả là chạy phà phà gần 2 năm chả có vấn đề j ... mãi gần đây mới nổi hứng lên cài windows 8.1 chứ thực ra máy vẫn chạy bt chả có vấn đề j ...

Tình hình là em mới update windows 7 vào đêm qua

Win 7 64bit nhé,sau khoảng vài giờ chơi máy em có triệu chứng đơ,tab Chrome not responding,con chuột lăn rất chậm,,ngày hôm nay em đã bị 2 lần rồi cứ phải nhấn nút nguồn để bật lại

Em chơi ít game lắm chỉ có LoL,Dota 2 và WoW với Cry of Fear ( cái game chơi lúc rảnh )

Mong các bạn có cách cụ thể khắc phục dùm em. Bạn cài lai win, nếu là windows 7 pro hay enter thì dùng key này kích hoạt online luôn:

HM68C-YXFPC-7GC28-JRHFY-KBFXW

kim_thao124

tốt hay không thì mình chưa biết nhưng không update cho windows 7 là kinh nghiệm từ thực tế máy của mình

lần gần đây nhất mình cài windows 7 lên máy cá nhân là khoảng 2 năm trước ... lần đấy sau khi cài xong mình bật update thử xem sao ... và đúng như "mong đợi" , sau khi update xong , máy chạy cực kì ... giật , lag. khởi động lâu và không tắt dc luôn ... điên quá mới cài lại lần nữa , lần này cài xong disable update luôn ... và kết quả là chạy phà phà gần 2 năm chả có vấn đề j ... mãi gần đây mới nổi hứng lên cài windows 8.1 chứ thực ra máy vẫn chạy bt chả có vấn đề j ... máy mình thì sau khi cài windows xong để update nhưng tuỳ chỉnh

chứ không phải để tự động

vẫn xài bình thường gần năm đấy có lag . giật gì đâu

Jorgen

tốt hay không thì mình chưa biết nhưng không update cho windows 7 là kinh nghiệm từ thực tế máy của mình

lần gần đây nhất mình cài windows 7 lên máy cá nhân là khoảng 2 năm trước ... lần đấy sau khi cài xong mình bật update thử xem sao ... và đúng như "mong đợi" , sau khi update xong , máy chạy cực kì ... giật , lag. khởi động lâu và không tắt dc luôn ... điên quá mới cài lại lần nữa , lần này cài xong disable update luôn ... và kết quả là chạy phà phà gần 2 năm chả có vấn đề j ... mãi gần đây mới nổi hứng lên cài windows 8.1 chứ thực ra máy vẫn chạy bt chả có vấn đề j ... Update xong phải khởi động lại 2 lần để nó hoàn tất quá trình cài đặt vào máy (Lần thứ 2 mới hoàn toàn hết thông báo), sau đó phải dọn dẹp lại ổ vì nó cài rất nhiều file vào ổ C mà không dọn đi thì chậm là phải. Không biết dùng lại cứ đổ lỗi tại update làm chậm máy. Máy tui update hết tất tần tật (Trừ language pack) mà chả sao cả.

bupbelacdan62

Bây giờ thì bạn có thể lựa chọn cài lại máy hay khôi phục lại máy tại thời điểm trước khi update (nếu bạn chưa sử dụng các chương trình dọn rác).

Các chủ đề có liên quan khác