bi_rain_hot_boy

các bác ơi Giúp em với,e k hiểu sao sau khi cài và sử dụng bình thường sau khoảng 2 tuần windows 8.1 của em bị làm sao ấy,cái nút home vẫn hiện ra đấy,nhưng mình ấn k được ( cả bàn phím máy và ấn bằng chuột ) đều k được.

góc phải màn hình của em là nó hiện lên windows 8.1 build 9600,có phải là tèo rồi và phải cài lại k mấy bác ?.Giúp em nhá.

thanks các bác.

giotdang_kcd

Hiện chữ Windows 8.1 Build 9600 dưới góc phải là báo hiệu cho biết máy bạn chưa được activate. Bạn activate Windows rồi click Logo Windows và phím lại xem có được không? Nếu không được thì có thể Windows của bạn bị lỗi, bạn có thể Reset lại Windows. Nhưng chú ý là chọn xóa DATA người dùng thôi nhé. các bác ơi Giúp em với,e k hiểu sao sau khi cài và sử dụng bình thường sau khoảng 2 tuần windows 8.1 của em bị làm sao ấy,cái nút home vẫn hiện ra đấy,nhưng mình ấn k được ( cả bàn phím máy và ấn bằng chuột ) đều k được.

góc phải màn hình của em là nó hiện lên windows 8.1 build 9600,có phải là tèo rồi và phải cài lại k mấy bác ?.Giúp em nhá.

thanks các bác.

Willamar

Bác cài và sử dụng khoảng 2 tuần là hết hạn rồi, bác active windows đi nhé, có thể active by phone, diễn đàn mình có hỗ trợ đó