Mọi người ơi cho mình hỏi tí:

Máy tính Vaio SVF1421DSG và Asus X550CA thì chiếc nào bắt wifi mạnh hơn nhỉ?

Mọi người tìm hiểu giúp mình với nhé!

kiniem_2007

mình nghĩ như nhau cả, vì cả 2 cái đều dùng chuẩn N, khác chỗ bạn để laptop có chướng ngại gì chặn sóng không thôi.

thuyhienzzz

Mình nghĩ bạn nên đi trải nghiệm thử ở các showroom thì hơn, theo mình thì cứ asus đi, vừa hợp túi tiền mà sony khai thử dòng vaio rồi. À mà nó nhượng cho công ty khác rồi.

Davi

Phụ thuộc nhiều thứ như : công nghệ wifi của lap, loại bảo mật wifi của modem, ...

nhưng theo mình thì như nhau cả thôi à

soi_tucach

như nhau cả thôi. trừ dòng doanh nhân hay workstation mới bắt ác.

ông anh có con doanh nhân bắt dc wifi cafe cách nhà vài trăm m, máy mình asus không thấy gì

kenshin7611

hầu như các card giờ đều bằng nhau hết, có điều là do mỗi hãng sẽ tích hợp trên CPU của hãng sẽ làm cho máy chạy nhanh hơn.

(ram, ở cứng, chip..) Và cuối cùng là chỗ bạn ngồi có gần chỗ wifi không(nhìn sóng sẽ rõ).

Xarles

theo mình thì asus bắt kém hơn vaio một chút

mình cũng đang xài 1 em asus Nhưng mà tại sao trong cùng 1 phòng mà con Vaio của mình cứ bị limit hoài còn con Asus của thằng bạn thì vẫn chạy ầm ầm ấy.

Vaio của mình chạy windows 8 còn con Asus của nó chạy windows 7. ?????

grchai1

Nhưng mà tại sao trong cùng 1 phòng mà con Vaio của mình cứ bị limit hoài còn con Asus của thằng bạn thì vẫn chạy ầm ầm ấy.

Vaio của mình chạy windows 8 còn con Asus của nó chạy windows 7. ????? lỗi của windows thôi bác

kinh điển rồi mà

Nhưng mà tại sao trong cùng 1 phòng mà con Vaio của mình cứ bị limit hoài còn con Asus của thằng bạn thì vẫn chạy ầm ầm ấy.

Vaio của mình chạy windows 8 còn con Asus của nó chạy windows 7. ????? Về windows 7 đi là sẽ thấy sự khác biệt . windows 8 bị lỗi limited access nhiều lắm .

Mình xem từ đầu đến # này, thì có ý như sau.

@ 2 dòng máy khác nhau và chủng loại máy khác nhau chỉ có người nào đã từng dùng qua cả 2 loại mà chủ topic hỏi thì mới đánh giá và trả lời chính xác được.

Chứ không thể nói dòng sony hay dòng Asus cái nào mạnh hơn cái nào được

Waerheall

Vaio của mình chạy windows 8 còn con Asus của nó chạy windows 7. ????? cái asus mình đang xài nè....bắt wifi yếu hơn con vaio của đứa em

cái wifi khách sạn ở kế bên khoảng 3 cột sóng máy mình thì vào chập chờn

mở youtube thì phải đợi một lúc mới xem được

trong khi máy ku em nó mở youtube, lên facebook thậm chí đánh liên minh mà không rớt sóng

có lẽ mình xài laptop cũ nên nó thế

Các chủ đề có liên quan khác